ผู้เขียน หัวข้อ: [แกะกล่อง ดองต่อ] ณ เส้นบรรจบของปาฏิหาริย์และความเป็นไปได้ NZ-999 Neo Zeong [HGUC]  (อ่าน 34401 ครั้ง)

ออฟไลน์ KeeKak

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
เป็นบุญตา..ที่ได้ชมรีวิวของไทยแบบละเอียดๆ   :iconcry: :iconlove:

:iconwish: :iconwish: :iconwish:

ออฟไลน์ naroki

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
ดีเทลไม่ห่วงเพราะเพิ่มได้ครับ

นิ้ว 30 นิ้ว เดินลายกันไม่ใหวหรอกครับ  ขนาดจะก็อบเรซิ่นยังยากเลยเพราะมันกลมแต่ตรงกลางต้องเป็นรู

ของใคร ใครว่าจะไม่สอย..... :iconlol: ขานี้เก็บ (รีวิว) อยู่แล้ว

หลักๆผมเก็บ 1/100 นะ  1/144 อย่าหวังกับผม ยกเว้น UC ซีรี่ จำใจยอมๆเก็บเพราะคงไม่ได้ออก 1/100 เดี๊ยวลุงไปทำ G-reko หรือ Builder season 2 ผมคงผ่านยาวอ่ะ
XI 1/100 กับ FA Gundam MK-III 1/60 ผมคงไม่เก็บนะ ตัวแรกผมรอลุงบัน ตัวที่สองผมเก็บRE1/100 ดีกว่า

ซื้อกาพ่นสีรึยังครับ   :icondisapp:

พึ่งถอยแอร์บรัช U-star หัว 0.5 มาครับ.....

ตัวนี้ลืมบ่นไปอย่าง
อย่างที่บอก เกทมันใหญ่มาก  ใครที่ใช้คีม God hand ควรหันไปใช้คีมอื่นแทนนะครับ  คีม God hand ด้านหลังแผ่นรองเขาเขียนว่าใช้ตัดเกทไซส์ไม่เกิน 3 มิล ซึ่งบางจุดเนโอซีอองเกทมันใหญ่เกิน 3 มิลน่ะนะ....
ผลคือตอนนี้ คมมีดบิ่นไปแล้วครับ อายุอานามใช้มาราวๆ 5 เดือน เห็นว่าบิ่นง่ายนี่ท่าจะจริง  เพราะคมมันลับมาแหลมมาก (แหลมมากก็บางมาก ซึ่งแน่นอน มันจะทื่อง่าย)
รวมๆใช้งานสะดวกดีครับ แต่แรกๆอาจใช้ยากเพราะต้องมานั่งตัดสองครั้ง (ตัดครั้งแรกมันจะมีเกทเหลืออยู่ตลอด  ต้องตัดรอบสองถึงเรียบ) แต่หลักๆไม่ได้ดีกว่าทามิย่าแบบสุดโก่งอะไรนัก

RIP.
กลับไปใช้คีมทามิย่าต่อ เอาใว้ Amiami Restock จะสั่งมาใช้อีกซักรอบ

เชื่อเหลือเกินว่าโมเดลเล่อร์ตามหนังสือญี่ปุ่นคงอัดดีเทลกันสนุกมือแน่ รอภาพออกมาดูดีกว่า ว่าจะใส่อะไรเพิ่มกันได้บ้าง :iconnosebleed:

ส่วนใหญ่เห็นกรีดกันแต่กระโปรงหลังนะ

นิ้วนี่คงยากเกินอ่ะ เดี๋ยวปิดต้นฉบับไม่ทัน (ฮา)

เครดิต GG

ดูเทคนิคแล้วรู้เลย  เล่มใหนเดนเกคิ  เล่มใหนฮอบบี้เจแปน 555 (หวังว่าคงเดาถูกนะ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 07, 2014, 11:16:42 PM โดย naroki »

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

ออฟไลน์ eva-01

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 25
เชื่อเหลือเกินว่าโมเดลเล่อร์ตามหนังสือญี่ปุ่นคงอัดดีเทลกันสนุกมือแน่ รอภาพออกมาดูดีกว่า ว่าจะใส่อะไรเพิ่มกันได้บ้าง :iconnosebleed:

ออฟไลน์ dragon29178

• *
  • [ มือใหม่ครับผม ] ^^'
ขอบคุนสำหรับรีวิวครับ  ^^

ออฟไลน์ xzaa369

• *
ใหญ่เกินคำบรรยาย(แค่ตัวมันยังใหญ่ขนาดนี้ พาร์ทไซโคชาร์จนี่ จะไม่ใหญ่เป็นฮูล่าฮูปเลยเหรอ!!!  :icondisapp:)

ออฟไลน์ eva-01

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 25
นาโรต้องสอย 1/144 ไซโคกันดั้มจีนแดงเอามือมาใช้แล้วมั้ง จะได้ย่นเวลา แต่เป๋าฉีก 30 ข้อนิ้ว
สงสัยตัวนี้โมเดลเล่อร์มีเวลาน้อยให้ทำให้ทันหนังสือออกพร้อมโม เหมือนไม่เน้นจริงๆ

ส่วนตัวแล้วก็ยังถือว่าตัวนี้งานดีไซน์และตัวโอมออกมาได้ดีแล้ว แม้จะเหมือนของเร่งทำไม่สมบูรณ์ก็ตาม
เหมือนเค้าดีไซน์มาไว้ดีจริง ต้องมีประดับบ้าน ค่าสีคงบานปลายแน่ๆ

ออฟไลน์ War-taker

• กัน-โอตะ
  • Like: 60
^
^
^
เทียบกับเจ้านี่แล้ว นิ้ว Psycho Gundam 1/144 คงเล็กจิ๋วเลยละครับ เพราะจากหัวถึงเป้ากุงเกงไม่รวมดุ้น
ของ Neo Zeong ก็พอ ๆ กับความสูงของ Psycho Fighter Gundam (40 เมตร) แล้ว

จะว่าไป ทำแค่ 10 นิ้วก่อนก็ได้นา ที่เหลือคิดซะว่ามันเป็นปืนธรรมดา ไม่ใช่นิ้ว

อ้างถึง
ดูเทคนิคแล้วรู้เลย  เล่มใหนเดนเกคิ  เล่มใหนฮอบบี้เจแปน 555 (หวังว่าคงเดาถูกนะ)

ดูเทคนิคการโม. ไม่ออก แต่ดูการลงสีแล้วพอรู้ว่าตัวไหน ศิษย์ตา   เป็นคนทำอ่ะ

ออฟไลน์ shinfear

• *
เป็นโมที่น่ากลัวทั้งขนาด ราคา แล้วก็...ดีเทลจริงๆ แต่ว่าคิดว่าต่อไปคงเป็นของอภิมหาแรร์ เพราะหมดกระแสยูนิคอรน์ก็คงไม่ทำแล้วล่ะ

ออฟไลน์ ZeroKu

• *
  • "จะส่องล่ะนะ!!"
ท่านาโร สุดยอดเช่นเคย
มันหญ่าย มว๊ากกกกกกกกกกกก....!!! :iconcryjoy: :iconcryjoy:
"นี่แหละคือ..วิถี GUNPLA ของชั้น..!!"

ออฟไลน์ mrkob

• *
  • Like: 5
  • กลับมาบ้าอีกแล้ว
 :iconshy2: :iconlike: :iconlike: สุดยอดจิงๆ ครับ รีวิว ของใหญ่มาก เหนื่อยกันเลยทีเดียว