ผู้เขียน หัวข้อ: พ่นเคลือบ หลังทำสีตัดเส้น ใช้สีกระป๋องอย่างไรดีครับ  (อ่าน 2226 ครั้ง)

ออฟไลน์ firstfilm

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
หลังจากตัดเส้นติดดีคอลเสร็จ ผมจะพ่นสีเคลือบ สีกระป๋องนะครับไม่มีแอร์บลัช  แบบไหนดีครับ ที่ไม่ทำให้ที่ตัดเส้นไว้เลอะ กลัวเส้นมันละลาย เห็นเค้าว่ากันว่า Top coat ดีเเต่หายาก
ใช้สีกระป๋องธรรมดายี่ห้อไหนหรือแบบไหนดีครับ   :iconvsign: :iconvsign: :iconvsign:

ออฟไลน์ San

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 56
เคลียร์กระป๋องถูกๆ พวก เลเเลนด์  เดาๆ ท่าทางจะกัดพลาสติกนะผมว่า เเต่ตรงนี้ รอคนมาคอนเฟิร์มอีกทีละกัน ส่วนตัวไม่เคยลอง

ที่เหลือนอกจากนี้ ถ้าจะเอาประหยัดในระยาว ก็เหลือเพียง พ่นสีเคลียร์จากเเอร์บรัชเท่านั้นละครับ    :iconsmile: