ผู้เขียน หัวข้อ: Kotobukiya นอนสเกล NeoGranzon ครับ  (อ่าน 3925 ครั้ง)

ออฟไลน์ ace of aces

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 12
Kotobukiya นอนสเกล NeoGranzon ครับ
« เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2014, 08:47:17 PM »
สีที่ใช้รองพื้นดำกันเซ่  เมทัลลิคบูล กันเซ่
รองพื้นซิลเวอร์กันเซ่ เคลียร์กรีน+เคลียร์เยลโล่ว กันเซ่
รองพื้นดำกันเซ่  สตารไบรทไอออน ไกอา
รองพื่้นดำกันเซ่  สตราไบรทโกลด ไกอา + ไชนิ่งซิลเวอร์ กันเซ่
วงแหวนไฮเปอเรียน  รองพื่้นขาว ไกอา + สตราไบรทโกลด ไกอา + ไชนิ่งซิลเวอร์ กันเซ่
เคลียร์มัน ไกอา + กึ่งมันกึ่งด้าน(บางส่วน)

ดาบ              รองพื่้นขาว ไกอา + สตีล กันเซ่ วงรอบผลึกแดง สตารไบรทไอออน ไกอา ผลึกสีแดง รองพื่้นซิลเวอร์ + เคลียร์เรด กันเซ่ คมดาบ สีน้ำอคริลิค สีแพลทตินั่ม
   ตัวนี้ใช้เวลาทำนานที่สุดเท่าที่เคยทำโมมาเลย หน้าฝนหาเวลาพ่นยากจริงๆ  :iconfreak: ตอนแรกนึกว่าจะง่ายอย่างมากแค่เสียเวลาอุดขัดเยอะ บังพ่นอีกหน่อย ทีไ่หนได้ตัวนี้การทำสีแล้วประกอบทีหลังแบบอุดขัดแล้วมันไม่ง่ายเลย เริ่มจากบ่าการประกอบทีหลังส่วนกระบังระบายความร้อน แนะนำว่าให้อ่านใบประกอบให้ดี อย่าได้ประกอบผิดขั้นตอนเป็นอันขาดไม่งั้นงานเข้า ถ้าไม่ได้แก้ชิ้นงาานให้มันแงะได้ง่ายเวลาประกอบผิดล่ะก็ ได้ทำใหม่แน่  :iconcryjoy: อีกส่วนที่คือกลไกการเปิดปิดที่หน้าอกนอกจากต้องขัดชิ้นส่วนเกราะด้านนอกให้บางพอจะทำสี เปิดปิดได้โดยไม่ถลอกแล้ว ส่วนตัวคันโยกด้านในรวมถึงตัวแกนติดลูกแก้วสามลูกต้องขูดให้บางขึ้นอีกเวลาเปิดปิดจะได้ง่ายขึ้นเยอะ ไม่งั้นถ้าทำสีแล้วพ่นเคลียรมันไปที เปิดปิดลำบากสุด. มีถลอกแน่ๆ ที่เหลือคือมือจับดาบต้องเอาตะไบขูดมือด้านในให้มันหลวมที่สุดไม่งั้นถอดดาบใส่ไม่ได้ถลอกแน่ๆ หรือใครไม่แครเรื่องโชวดาบก็แล้วแต่  ส่วนที่โมเพื่มมีแค่ยืดส่วนข้อเท้า เอว คอ ให้สูงขึั้นเท่านั้น อ่านรีวิวต่อดิบคุณนาโรแนะนำมาเลยลองทำดู อืมมันหล่อขึ้นเยอะจริงๆ ของเดิมที่ตัวตันๆ อ้วนเตี้ย ไปหน่อย 

หน้ากล่องครับ ราคาเอาเรื่องมาก เกือบ 3000

ตัวหุ่นครับ

ด้านข้าง ด้านหลัง

ดีเทลตามตัวครับ 

แกรนวามซอร์ด

เวลาเปิดกลไกต้องระวังดีๆ อย่าฝืนดันแรง ไม่งั้นมีหักแหงๆ ดันตัวคันโยกลงสุดแล้วลูกแก้วมันจะเลื่อนออกมาเองครับ

ขอบคุณที่รับชมครับ 

ปล. ผมพยายามทำโมที่เพอร์เฟ็คไร้รอยตำหนิมาหลายครั้ง แต่ไม่ว่าจะพยายามอุดขัดแก้ไขยังไงมันก็ต้องมี จุดที่ไม่เนียนอย่างน้อย 1 จุดเสมอ  :icondisapp: บ่นไปนั่นขีดจำกัดของคนเรามันอยู่ที่ความอดทนจริงๆ นั่นแหละ  :iconcry: ค่าสเตตัสที่สำคัญที่สุดของนักทำโมทั้งหลายคือความอึดนั่นเอง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 26, 2014, 08:48:59 PM โดย ace of aces »

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
Re: Kotobukiya นอนสเกล NeoGranzon ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2014, 10:25:02 PM »
เงาวับ :iconwish:

ออฟไลน์ Airforce116

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 1
Re: Kotobukiya นอนสเกล NeoGranzon ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2014, 10:26:41 PM »
สวยฝุดๆเบยยย

สีเรียบเนียนมากก เงาวิ้งๆ

รอชมตัวต่อไปครับผม

ออฟไลน์ Geguntic

• Verified User
  • มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2014, 10:33:36 PM »
ผมว่าตัวหุ่นจริงสวยกว่าในรูป จัดแสงอีกสักหน่อยก็ดีน่ะครับ :iconvsign:

ออฟไลน์ athidswu

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 29
  • รู้สึกอีกทีกันพลาเต็มบ้านหมดแล้ว
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2014, 08:28:44 AM »
ชอบสีเมทัลลิคคู่นี้จัง ฟ้ากับทอง  สวยมากครับ เนียนเรียบ แต่แสงน่าจะเยอะกว่านี้หน่อยครับ คงจะเงาวิ้งเลยละ

ออฟไลน์ naroki

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2014, 09:12:37 AM »
สวยมากครับ  ได้อารมณ์หุ่นบอสมากๆ

ตัวนี้ขัดเสร็จดองทำสีอยู่เหมือนกัน  ออมรับว่าอุดขัดกันอ้วกมาก  โดยเฉพาะแหวนข้างหลัง

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

ออฟไลน์ ace of aces

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 12
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2014, 03:53:15 PM »
เงาวับ :iconwish:
สวยฝุดๆเบยยย

สีเรียบเนียนมากก เงาวิ้งๆ

รอชมตัวต่อไปครับผม

ขอบคุณครับ
ผมว่าตัวหุ่นจริงสวยกว่าในรูป จัดแสงอีกสักหน่อยก็ดีน่ะครับ :iconvsign:
ชอบสีเมทัลลิคคู่นี้จัง ฟ้ากับทอง  สวยมากครับ เนียนเรียบ แต่แสงน่าจะเยอะกว่านี้หน่อยครับ คงจะเงาวิ้งเลยละ

:iconpale: พอดีว่าจะลองถ่ายในที่มืดดูน่ะครับ รู้สึกว่าอยู่ในเงามืดๆ แล้วหน้ามันดุดี ดูแล้วสมเป็นตัวโกง  :iconlol:
สวยมากครับ  ได้อารมณ์หุ่นบอสมากๆ

ตัวนี้ขัดเสร็จดองทำสีอยู่เหมือนกัน  ออมรับว่าอุดขัดกันอ้วกมาก  โดยเฉพาะแหวนข้างหลัง
ขอบคุณครับ เสียเวลาอุดขัดตัวนี้มากกว่าทำสีซะอีก รอดูผลงานคุณนาโรอยู่เหมือนกันครับ   :iconwish: