ผู้เขียน หัวข้อ: [ นอกไลน์ ] 1:9 Dragon Iron Man Mk XVII Heartbreaker งานสีพู่กันครั้งแรก  (อ่าน 4352 ครั้ง)

ออฟไลน์ Zeropuan

• Verified User
  • ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 15
  • เรียนไม่ยุ่ง มุ่งเเต่ 'เกรียนดั้ม'
Kit Manufacturer : Dragon
Scale : 1/9
Colors : Gaia [ Bright Red, Pearl Gold, Silver, Ultimate Black, Clear Blue ]
ตัดเส้น : Gundam Marker GM200

เป็นตัวทำสี อุด ขัด เดินสายไฟตัวแรกเลยครับ ไม่เคยทำมาก่อนเลย
เตาอาร์คนี่ในชุดไม่มีมาให้ ผมเลยหาวัสดุในบ้านทำเอา
บอกตรงๆเหนื่อยมากกกกกก แต่ตัวหน้าก็จะทำอีกฮะ ติดใจงานใช้พลังงาน

ติชมเต็มที่เลยนะคร้าบ มือใหม่มากๆ

รูปนี้สีถลอกไปหน่อย เกิดจากการเคลื่อนย้ายสถานที่ฮะ :iconcry:

ปิดท้ายด้วยเปิดไฟซักหน่อย :iconlol:

ขอบคุณไทยกันดั้มสำหรับพื้นที่ดีๆนะคร้าบ งานหน้าจะตั้งใจทำขึ้นไปอีก :iconpunch:
หักได้หักดี หลังเนี่ย -*-

ออฟไลน์ somon_tue

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
Re: [ นอกไลน์ ] 1:9 Dragon Iron Man Mk XVII Heartbreaker งานสีพู่กันครั้งแรก
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2014, 07:25:47 AM »
ได้อารมณ์งานพู่กันดีจริงๆครับ....ทำใหันึกถึงยุคที่เล่นโมซอฟไวนีลเมื่อก่อนเลย...... :iconsmile:

ออฟไลน์ avichi

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 94
Re: [ นอกไลน์ ] 1:9 Dragon Iron Man Mk XVII Heartbreaker งานสีพู่กันครั้งแรก
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2014, 11:04:12 AM »
สวยมากครับ เปิดไฟแล้วสุยอดเลย
ชอบสายพูกันครับ
นับถือ
atinatv

ออฟไลน์ Harlock

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 10
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2014, 12:23:53 PM »
ดีมากอ่ะ งานพู่กันมันได้อารม ครับ ! :iconnosebleed:
"GUNPLA" is more than plastics" #me

http://bogus-hopper-harlock.blogspot.com/

ออฟไลน์ JinBikeR

• กัน-โอตะ
  • Like: 162
  • สำนักพู่กัน !!
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2014, 01:25:15 PM »
งานดูสนุกมากครับ งานหน้าเอาให้เนียนกว่านี้เลยนะครับ  :iconvsign:

ออฟไลน์ naioh2

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 75
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2014, 06:29:17 PM »
สวยมากๆครับ เปิดไฟแล้วเท่มาก :iconwish:

ออฟไลน์ supermodel

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 23
    • Facebook
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2014, 06:03:44 PM »
ทาได้สวยเลยครับ
ชมผลงานผมได้ที่ Facebook นี้นะครับ
https://www.facebook.com/surakits

• *
  • เรียนไม่ยุ่ง มุ่งเเต่ 'เกรียนดั้ม'
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2014, 08:54:26 PM »
ขอบคุณทุกท่านนะครับ ไว้งานหน้าจะลองเอามาให้ได้ชมกัน
แต่จะเป็นตัวอะไร ผมเองก็ยังไม่รู้เลยฮะ  :iconlol: :iconlol:

ออฟไลน์ San

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 56
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2014, 09:22:25 AM »
ความพยายยามเป็นเลิศครับ  เปิดไฟเเล้วสวยดีเเฮะ  ดูเเล้วมันเหมือนมีพลังงานจริงๆเลย

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2014, 11:52:00 AM »
ความพยายยามเป็นเลิศครับ  เปิดไฟเเล้วสวยดีเเฮะ  ดูเเล้วมันเหมือนมีพลังงานจริงๆเลย
ขอบคุณคร้าบผม :iconcryjoy: