ผู้เขียน หัวข้อ: ทำ DEVELOPE CHART GUNDAM มาฝาก ภาค 2  (อ่าน 3542 ครั้ง)

ออฟไลน์ setsquare

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 21
ทำ DEVELOPE CHART GUNDAM มาฝาก ภาค 2
« เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2014, 10:01:46 AM »
คราวนี้ทำ ภาค Z+ZZ+S+CCA เริ่มด้วยฝ่าย TITAN ครับ

เหมือนเดิมครับใครมีข้อมูลเพิ่มเติมแนะนำติชมกันได้

ออฟไลน์ Voice

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 2
Re: ทำ DEVELOPE CHART GUNDAM มาฝาก ภาค 2
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2014, 11:34:39 AM »
เรื่องข้อมูลหุ่นผมไม่แน่น แต่ขอแนะนำการทำผังพัฒนาหน่อยนะครับ  :iconlove:
1.เนื่องจากรูปมีขนาดใหญ่อยู่แล้ว ลดขนาดรูปของหุ่นลง เพื่อให้มีระยะห่างของหุ่นแต่ล่ะตัวมากขึ้น และเพิ่มเส้นไลน์การพัฒนามาแทน
จะทำให้ตัวผังดูง่ายขึ้น
2.เพราะภาพเป็นภาพสี ตัวเส้นไลน์ ควรมีสีที่แตกต่าง แยกออกว่า เป็นการพัฒนาหุ่นเป็นรุ่นใหม่ หรือเป็นการปรับปรุง เพิ่มประสิทธิภาพ

เป็นกำลังใจให้ครับ  :iconlike:

ออฟไลน์ unn13

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 55
  • ซื้อเท่าไรดองเท่านั้น
Re: ทำ DEVELOPE CHART GUNDAM มาฝาก ภาค 2
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2014, 02:20:04 PM »
สะดุดตาตรง Geminus นี่แหละหุ่นอะไรหว่าไม่เคยเห็นหน้าตาประหลาดแท้  :iconpale:

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2014, 06:01:25 PM »
โดยส่วนตัวแล้วคิดว่าภาค A.O.Z. ควรแยกมาต่างหากน่าจะดีกว่านะครับ

เนื่องจากภาคนี้มันจะเป็นพวก Variation ซะเยอะ

ออฟไลน์ setsquare

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 21
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2014, 09:34:04 AM »
ขอบคุณทุกคอมเมนท์ครับ จะปรับปรุงในงานต่อไป  ภาค AOZ หุ่นโคตรเท่เลย  น่าจะทำกันพลาออกมาเยอะๆนะ

ออฟไลน์ bangbang04

• กัน-โอตะ
  • Like: 54
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2014, 01:49:00 PM »
อืม พึ่งมาเห็นอะนะ มันเข้าข่ายข้อมูลอนิเมมากกว่านะ เอาเป็นว่าขอย้ายแล้วกัน เพราะนี่มันห้องโมเดล สำหรับลงผลงานโมเดลตรงตามหัวข้อ
ย้าย Blog ใหม่แล้วจ้า
http://bang04.blogspot.com/