ผู้เขียน หัวข้อ: [ย้อมหุ่น] 1/144 Lordly Tallgeese  (อ่าน 2747 ครั้ง)

ออฟไลน์ FaCharius

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 13
    • Make a trip with a Mod
[ย้อมหุ่น] 1/144 Lordly Tallgeese
« เมื่อ: สิงหาคม 05, 2014, 11:19:16 AM »
ถึงคิวหุนที่ชอบที่สุดของผมแล้ว นั่นคือท่าน "ทอลกีส" โมบิลสูทที่รักของผม :iconlove:
พอดีฝากเพื่อนซื้อมาจากจีนด้วยราคาเพียงกล่องละ 140 บาท(เห็นเพื่อนว่าตัวนี้ที่จีนมีเหลือบานเบรอะขายไม่ออก)
เป็นตัว HG 1/144 Tallgeese 3 EW เลยฝากซื้อมาสามกล่อง กะโมกระจาย(โมได้ทั้งสามรุ่นเลยภายในกล่องเดียว :iconfreak:)

ผมชอบทอลกีสแบบแรกมากที่สุด(จึงตั้งใจใช้หัวของทอลกีส 1 เพียงหัวเดียวเท่านั้น)
และหลังจากทำทอลกีสไปหนึ่ง ตัวที่สองเลยตั้งใจทำเข้าแก๊งค์ Lordly เหมือนตัวก่อนๆหน้า(คอนเซปสีทองสง่า)
และได้เพิ่มลูกเล่นพิเศษลงไปตรงที่ติดตั้งผ้าคลุมแขนด้านหนึ่งลงไปครับ

ตาของมันไม่ใช่ LED อะไรนะครับ ผมลองรีทัชภาพด้วย Photoshop ลงไปเห็นมันเท่ดีก็เลยใช้กับทุกภาพเลย  :iconjoy:

เอ้า รวมพลกันหน่อยๆ  :iconwish:

ก็จบแล้วนะครับ ผมเองก็พึ่งหัดทำอะไรพวกนี้อยู่ยังใหม่มาก ติชมให้คำแนะนำได้ครับ
ขอบคุณครับผม

และตัวต่อไป Tallgeese Phoenix เร็วๆนี้ครับผม
 :iconvsign: :iconvsign: :iconvsign:

ผมยังมือใหม่ หากได้กระทำการใดไม่สมควร รบกวนชี้แนะด้วยนะครับ

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
Re: [ย้อมหุ่น] 1/144 Lordly Tallgeese
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2014, 08:20:13 PM »
โดนใจโล่ตรงนกอินทรีสีทอง เงาวับดี :iconwish:

ชอบรูปหมู่สีทอง นึกถึงพวก Gold saint เลย ยิ่งรูปแรกทำBackground เป็นรูปซากปราสาท นี่ใช่เลย :iconlol:

ออฟไลน์ FaCharius

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
    • Make a trip with a Mod
Re: [ย้อมหุ่น] 1/144 Lordly Tallgeese
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2014, 04:59:51 PM »
โดนใจโล่ตรงนกอินทรีสีทอง เงาวับดี :iconwish:

ชอบรูปหมู่สีทอง นึกถึงพวก Gold saint เลย ยิ่งรูปแรกทำBackground เป็นรูปซากปราสาท นี่ใช่เลย :iconlol:

สงสัยจะเป็นเพราะสติ๊กเกอร์หนะครับ ถึงได้แวววาว  :iconjoy:

ผมยังมือใหม่ หากได้กระทำการใดไม่สมควร รบกวนชี้แนะด้วยนะครับ