ผู้เขียน หัวข้อ: [ แกะกล่องแตกไลน์ ] เฮลิคอปเตอร์ต่อต้านภาคพื้นดิน " APACHE " AH - 64 [1/115]  (อ่าน 4555 ครั้ง)

ออฟไลน์ shinfear

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
         สวัสดีครับตัวนี้เป็นตัวที่ 2 ที่ผมมารีวิวให้ดู ซึ่งผมยังไม่ได้กล้องดีๆ ก็เลยภาพไม่ชัดเช่นเดิม แต่ดูเป็นการประกอบการตัดสินใจดูนะครับ

ตัวนี้ผมพึ่งไปเจอที่เซเว่นมาเมื่อวานเห็นราคาไม่แพงแค่แบงค์น้ำเงินกับอีกเหรียญใหญ่มีทอน เป็นซีรียส์ที่มี 8 ลำลำละ 2 สีดูได้จากหน้ากล่องเลย

ขอบอกก่อนนะครับว่าทั้ง 8 ลำ สเกลแต่ละลำไม่เท่ากัน ก่อนซื้อก็ดูก่อนนะครับแต่คิดว่าต่อแล้วน่าจะพอๆกัน เทียบไซส์ให้ดูก่อน
[/size]

สเกลต่อแล้วประมาณ กาชาปองกันดั้มของเซเว่นเลย

ดีคอลให้มาเป็นแบบใส เอาไปตัดแปะกันเอง
[/size]

ชิ้นส่วนตัวเครื่องจะตัดมาให้แล้ว ส่วนใบพัดกับกระจกจะให้แบบแผงมา แถมเบสเล็กๆที่เสียบแทบไม่อยู่มา
[/size]

ดีเทลแบบจีนๆครับ มีรอยบุ๋มพอสมควร แต่ลำมันเล็กเลยไม่น่าเกลียด

ขอข้ามภาพไปตอนต่อเสร็จเลยแล้วกัน ไว้จะบอกปัญหาไว้ท้ายๆ (ผมตัดเส้นแล้วนะไม่งั้นจืดน่าดู)

ทีนี้มาว่ากันที่ปัญหาของเจ้านี่กันครับผม

1. ชิ้นส่วนมันเล็กแถมบอบบางมากๆ อย่างส่วนใบพัดที่ต้องเอาแแกนเสียพอแกนทะลุใบพัดหัก - - (ในรูปผมซ่อมผิดใบพัดเลยห่างๆ)
                    2. ใบต่อดูยากพอสมควรแถมเรียงเลขมั่วด้วย ปืนที่ไว้ติดใต้ท้องตอนต่อเสร็จ มันให้ติดแต่แรกจะบ้าตายคงอยู่หรอกนะเฮ้ย
                    3. ขาดกาวไม่ได้ เพราะมันพร้อมจะหลุดเป็นชิ้นๆตลอดเวลา เพราะนอกจากปีกกับกราบข้างไม่แน่นสักนิด
                    4. ลองหล่นสักทีสิ รับรองสะใจ!!!!   
                    5. ใช้เบสของกันพลาไม่ได้ อยากติดต้องเจาะรูที่ท้องเพิ่มไม่ก็เอาเศษเกจมาโมทำที่เสียบเอง

คราวนี้ข้อดีบางครับผม

1. เหมาะเอาไปทำไดโอราม่ามาก เพราะสเกลเทียบกับพวกกันพลาแล้วไม่ใหญ่เวอร์ ( สเกลมัน115นะ )
                   2. นอกจากอัดกาวห้แน่นก็แทบไม่ต้องซ่อมอะไรเลย
                   3. ราคาถูก
                   4. มีรายละเอียดแบบภาษาไทยมาให้อ่านเล่นด้วย 

ข้อมูลประกอบการตัดสินใจเท่านั้นนะครับ ส่วนคุณภาพลำอื่นในชุดผมไม่รู้นะ
เพราะผมไม่ค่อยสนเครื่องบินคงไม่สอยมารีวิว - -
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 16, 2014, 04:53:49 PM โดย shinfear »

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
น่าจะทำออก scale 1:100 ไปเลยนะ ได้ใช้เล่นกับ MG ได้

ขอบคุณสำหรับรีวิว

ออฟไลน์ saradin

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 10
  • d(罪 )> we love miko we love gensokyu !
ขอขอบคุณที่เอามารีวิวให้ดูนะครับ กะลังว่าจะลองซื้อมาดูซักกล่องพอดี อุอุอุ :iconjoy:

ออฟไลน์ nachanok

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
  :iconsmile:กล้องเบลอไปหน่อยนะคับ ถ้ารูปชัดๆน่าจะสวยกว่านี้ :iconhihi: