ผู้เขียน หัวข้อ: [ย้อมหุ่น] SD AGE-1 Kuuga !!!  (อ่าน 3085 ครั้ง)

ออฟไลน์ FaCharius

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 13
    • Make a trip with a Mod
[ย้อมหุ่น] SD AGE-1 Kuuga !!!
« เมื่อ: สิงหาคม 22, 2014, 11:52:27 PM »

ตัวนี้เป็น SD ที่เพื่อนซื้อมาฝากผมเมื่อเดืนที่แล้ว พอได้มาก็ประกอบทันที
เสร็จแล้วก็นึกไอเดียได้อย่างหนึ่งคือ ถ้าเอาพวกนี้มาโมสีเป็นไรเดอร์คูกะ ร่างต่างๆได้ น่าจะสนุกดี
ก็ขอเริ่มจากร่าง Mighty ธรรมดาๆก่อนเลยแล้วกันนะครับผม

สีที่ใช้เป็นสีกระป๋อง Leyland ครับ :iconmeow:

เร่งความเร็ว!!! :iconfreak:

ออกตัว!!! :iconpunch:

ฮั้ยย๊าาาาาาาาาาาา!!!!!!!!!!!! :iconpanic:

ไรเดอร์คิ๊กกกกกกกก!!!!  :iconlol:

จบด้วยภาพคู่ขนานนะครับ 555  :iconnasty:

จบแล้วครับผม  :iconjoy:
ขอบคุณครับผม

ฝากเพจผมด้วยนะครับ https://www.facebook.com/makeatripwithamod

ผมยังมือใหม่ หากได้กระทำการใดไม่สมควร รบกวนชี้แนะด้วยนะครับ

ออฟไลน์ sammabenz

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 34
Re: [ย้อมหุ่น] SD AGE-1 Kuuga !!!
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2014, 12:39:54 PM »
ไอเดียแจ่มไปเลยครับ ถ่ายรูปสวยด้วย

ออฟไลน์ FaCharius

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 13
    • Make a trip with a Mod
Re: [ย้อมหุ่น] SD AGE-1 Kuuga !!!
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 24, 2014, 12:26:35 AM »
ไอเดียแจ่มไปเลยครับ ถ่ายรูปสวยด้วย

ขอบคุณมากครับ  :iconjoy:

ผมยังมือใหม่ หากได้กระทำการใดไม่สมควร รบกวนชี้แนะด้วยนะครับ

ออฟไลน์ Off-Songwut

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 50
  • SongwutOffice
    • songwutoffice.blogspot.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2014, 12:16:32 PM »
ไอเดียแจ่มสุดๆเลยครับ >0< ทำสีออกมาแล้วเป็นกันดั้มเอจคูก้าน่ารักมากๆครับ
ถ่ายรูปสวยมากๆ ใส่เอฟเฟ็คต่างๆก็เท่ห์ แนวมากๆ 

ปล.อยากเห็นภาพแบบปกติด้วยอ่ะครับ 

:iconsmile: :iconsmile: :iconsmile: