ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนผู้รู้ นิดนึงครับ เรื่อง ดีคอลของ Epyon (momoko)  (อ่าน 2590 ครั้ง)

ออฟไลน์ puresoul

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
คือว่า ผมเพิ่งหัดเล่นกันดัมอะครับ เพิ่งต่อตัวนี้เปนตัวแรก พอต่อเสจ (ต่อดิบนะครับ) จะแปะดีคอล แต่ กลับแปะไม่เปน ไม่รู้ว่าแปะตรงไหน ไม่รู้ว่าแปะยังงัย ไม่รู้ด้วยว่าดีคอลเค้าเปนแบบไหน เพราะ ลอกเหมือน สติกเกอร์ทั่วไปไม่ได้เลย เลยอยากจะถามคนที่เคยต่ออะครับ ว่า ดีคอลแบบนี้เค้าเรียกว่า ดีคอลประเภทอะรัย แล้ว มันใช้ยังงัย รบกวนสอนทีนะครับ ><

อัพรุปไม่เปนแฮ่ะ ^^ รบกวนสอนด้วยค้าบบ

ออฟไลน์ nanahaji

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 8

ออฟไลน์ puresoul

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
Re: รบกวนผู้รู้ นิดนึงครับ เรื่อง ดีคอลของ Epyon (momoko)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 04, 2014, 03:43:48 AM »
อ่าาา แล้ว สติ้กเกอร์ ของอีเปี้ยน นี่ มันเปนแบบไหนอะครับ แบบ ใสป่ะ >< อย่าว่าเค้านะ เค้าไม่เคยต่อ อ่าา ><

ออฟไลน์ nanahaji

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 8
Re: รบกวนผู้รู้ นิดนึงครับ เรื่อง ดีคอลของ Epyon (momoko)
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 04, 2014, 10:01:41 AM »
ดีคอลน้ำจ๊ะ