ผู้เขียน หัวข้อ: Marvel legends 6" iron man neo classic custom  (อ่าน 3059 ครั้ง)

ออฟไลน์ Taoslash

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 20
Marvel legends 6" iron man neo classic custom
« เมื่อ: สิงหาคม 27, 2014, 01:21:10 PM »
สวัสดีครับ ผลงานคัสตอมชิ้นล่าสุดครับกับไลน์ marvel legends ตัวผมใช้ body ของ neo classic ironman มาโมขาใหม่ให้มันขยับได้เยอะๆหน่อย
แล้วทำสีใหม่ทั้งตัวเป็น metallic หมดเลยครับไล่เฉดทั้งตัว ต่อด้วยทำ battle damaged แล้วเคลือบเงาและขัดปิดงานครับ (่ส่วน damaged เป็นด้านนะ)
ส่วน repulser ต่างๆเปลี่ยนเป็นสีเขียวหมดเลยครับ เหมือนในอนิเม the next avengers ครับผมว่ามันเท่ดี 555555 ใช้สีเขียว fluorescent ทั้งหมดครับ

สีที่ใช้ (หลักๆ)

-starbright gold
-starbright silver
-clear red

เชิญชมครับ

ออฟไลน์ oil_rockman

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 10
Re: Marvel legends 6" iron man neo classic custom
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2014, 03:50:45 PM »
โหดมาก ไฟแจ่มดีครับ ^^

ออฟไลน์ naioh2

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 75
Re: Marvel legends 6" iron man neo classic custom
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2014, 09:23:02 PM »
สวยมากครับ สีสะท้อนแสงด้วย เท่มากๆ

ออฟไลน์ Off-Songwut

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 50
  • SongwutOffice
    • songwutoffice.blogspot.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2014, 12:53:45 PM »
สวยมากๆเลยครับ แนวนี้ผมไม่เคยเล่นมาก่อนเลย
แต่เห็นแล้วเท่ห์มากๆครับ ชอบๆ >0<

:iconwish: :iconwish: :iconwish: :iconwish:

ออฟไลน์ San

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 56
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2014, 04:53:09 PM »
เท่ห์มากๆเลย คลาสสิคสุดๆ  สีเขียวๆตามตัวนี่ สวยมาก

ดูเเล้วมีชีวิต เหมือนพลังงานอยู่ในตัวจิงๆ เลยครับ  :iconsmile:

ออฟไลน์ EvaNeverDie

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 55
  • สำนักพู่กัน !!
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2014, 12:06:56 AM »
งานสวยดีครับ หน้าตาเป็น Ironman ยุคก่อนดูคลาสซิกดี
สี fluorescent บางจุดผมว่าสีมันดูไม่ค่อยมีมิติ ดูแบนๆ นะครับโดยเฉพาะตรงอก
ถ้าหา พลาสติกใส่นูน มาปิดทับตรงอกหน้าจะทำให้ดูมิติขึ้น