ผู้เขียน หัวข้อ: Exia repair - White knight Ver. TT สีกะป๋องจ้าาาา  (อ่าน 4684 ครั้ง)

ออฟไลน์ Zonda

• Verified User
  • ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 13
Exia repair - White knight Ver. TT สีกะป๋องจ้าาาา
« เมื่อ: สิงหาคม 27, 2014, 10:19:47 PM »

Exia repair - TT

งานทำสีตัวแรกครับ  ตอนแรกกะจะต่อดิบตัดเส้นเฉยๆ แต่เจอพี่ตี๋วางยา ตรงส่วนของโล่กับด้านหลังขาหล่อมาขาดเลยปั้นขึ้นมาจาก Epoxy แล้วมันไม่เนียนเลยลองหัดทำรอยถลอกกลบครับ

สีที่ใช้ของ Tamiya ซะส่วนใหญ่ครับ
Silver leaf , Gun metal, White pearl, Italian red, Gold ประมาณนี้ครับ มี white pearl ของเลแลนมาปนๆนิดหน่อย แล้วก็เคลือบด้านของ Top coat  ครับ ส่วนรอยถลอกก็ใช้สีอีนาเมลของทามิย่า สี Gun metal กับทินเนอร์ทามิย่า มาจิ้มๆตามขอบๆครับ

รูปบางรูปมีปรับสีให้มันดูทะมึนขึ้นหน่อยนะครับ

สภาพตอนทำสีเสร็จแรกๆใช้มือถือถ่ายแล้วไม่โดนใจ เอาเป็นรูปนี้ละกันครับ เพิ่งทำรอยถลอกที่แขนกะขาขวาเสร็จ เริ่มติดใจการเอาพู่กันจิ้มๆครับ

สำเร็จเป็นตัวครับ

แอ็คชั่นเลยละกัน

ลืมดรายบรัชตรงดาบแฮะ 5555  :iconfreak:

ปรับสีนิดนึงแก้เบื่อ  :iconnasty: :iconnasty:

ลาไปด้วยรูปนี้เลยละกันครับผม  :iconvsign: :iconvsign:

ขอบคุณที่เข้ามาติชมกันคร้าบบบบ  :iconwink:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 27, 2014, 11:05:34 PM โดย Zonda »

ออฟไลน์ keunser

• **
  • Like: 10
Re: Exia repair - White knight Ver. TT สีกะป๋องจ้าาาา
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2014, 02:09:33 AM »
สวยและเท่มมากๆเลยครับ ชอบคู่สีมาก

ความเห็นส่วนตัว ไม่น่าทำสั วงกลมเขียวที่ขาเลย

ออฟไลน์ Mojojo_joe

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 15
Re: Exia repair - White knight Ver. TT สีกะป๋องจ้าาาา
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2014, 02:44:30 AM »
สวยมากๆเลยครับ

ออฟไลน์ avichi

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 94
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2014, 10:20:43 AM »
สวย + โทรม ได้ใจเลยครับ
ชอบ อยากลองทำมั่งครับ
สงสัยมาสักพักแล้วครับว่าสีขาวเอาสีอะไรปัดอะครับ
รบกวนถามครับ
atinatv

ออฟไลน์ Off-Songwut

• Like: 50
  • SongwutOffice
    • songwutoffice.blogspot.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2014, 12:56:18 PM »
สวย เท่ห์ ชอบสีของตัวExiaมากๆครับ เท่ห์จริงๆ

:iconjoy: :iconjoy: :iconjoy:

ออฟไลน์ naioh2

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 75
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2014, 05:53:10 PM »
หล่อมากครับ ชอบรูปแรกที่สุด

ออฟไลน์ Zonda

• *
  • Like: 13
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2014, 06:14:06 PM »
ตรงส่วนสีขาวผมตอนแรกผมลองใช้สีดำแล้วมันดูโดดไปน่ะครับ เลยเปลี่ยนเป็นสี Gunmetal มันออกเทาดำแล้วมีเกล็ดเมทัลลิคดูเนียนตาดีครับ
 ขอบคุณทุกความเห็นครับ

ออฟไลน์ EvaNeverDie

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 55
  • สำนักพู่กัน !!
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2014, 12:08:01 AM »
ดูงานสมกับเป็นรุ่น รีแพร์ จริงๆนะเนียะ ทำริวร้อยเต็มตัวเลย

ออฟไลน์ sammabenz

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 34
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2014, 01:45:11 AM »
พลิกวิกฤตให้เป็นโอกาศ ไอเดียเยี่ยมไปเลยคับ :iconvsign:

ออฟไลน์ jordan2014

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 35
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2014, 05:25:06 PM »
สวยมากครับโทรมได้ใจจริงๆ
ความดีก็เหมือนกางเกงในมีใส่ไว้แต่ไม่ต้องเอาออกมาโชว์....

ออฟไลน์ jason

• Like: 30
  • คนดีๆที่ยืนอยู่ในมุมมืดๆ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 11, 2014, 01:53:05 PM »
เท่ได้ใจมาก สมกับเป็นร่าง รีแพร์จริงๆ
MONO EYE , MODIFY , DIE FOR ZEON