ผู้เขียน หัวข้อ: ผมมีปัญหากับ ดีคอล ครับ คือ ไม่รู้ว่าเป็นดีคอลแบบขูด หรือ น้ำ กับโม Tallgeese I ของ momoko ครับ  (อ่าน 2171 ครั้ง)

ออฟไลน์ naiyee

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 10
กำลังต่อส่วนหน้าอกครับ เห็นในคู่มือมีบอกว่าต้องติดดีคอลด้วย เลยเอาออกมาดู แบบว่ามือใหม่อ่ะครับ ไม่ทราบว่าที่เค้าให้มาเนี่ย เป็นแบบ น้ำ หรือขูด มันจะเป็นแผ่นสีฟ้าๆ 2 แผ่นครับ แล้วจะมีกระดาษเหมือนกระดาษไขติดทับหน้าอยู่อีก  เลยยังไม่กล้าที่จะติด  กลัวพังอ่ะครับ

และก็อีกประเด็นหนึ่งก็คือ กรณีที่ผมต่อดิบ ตัดเส้น ผมควรจะพ่นเคลียร์ทับด้วยหรือเปล่า ถ้าพ่นแล้วต้องเลือกเคลียร์แบบไหนครับ แต่ไม่เอาแบบพ่นแล้วเงางามแวววับนะครับ มันเหมือนของเล่นเด็กๆเกินไป อยากได้แบบด้านๆนิดหน่อย

ขอบคุณครับ :iconvsign:

ออฟไลน์ mayurina

• Verified User
  • *
  • Like: 0
ข้อ 1. เป็นดีคอลน้ำครับ ตัดส่วนที่จะติดแล้วเอาแช่น้ำได้เลย

ข้อ 2. ถ้าไม่ชอบเงา ก็เคลีบร์ด้านสิครับ ส่วนยี่ห้อแล้วแต่จะชอบของถูกหรือแพงละกัน แต่ดูดีๆ ละกันเพราะเคลียร์บางยี่ห้ออาจทำให้หมึกที่ตัดเส้นละลายได้

ออฟไลน์ Ekkawit

• *
  • Like: 0
น้ำครับ
กะลังติดอยู่เลยตอนนี้ ตัวเดียวกันเลย ทอลกีส 1 :iconlike: