ผู้เขียน หัวข้อ: รู้สึกเสีย self จาก FB คนรักกันดั้ม  (อ่าน 6257 ครั้ง)

ออฟไลน์ PaladinMode

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 8
รู้สึกเสีย self จาก FB คนรักกันดั้ม
« เมื่อ: สิงหาคม 30, 2014, 11:49:51 PM »
รู้สึกเสีย self จากการสอบถาม พูดคุยบางเรื่องในเฟซ คนรักกันดั้ม
เหมือนคนจากเพจนั้นบางคนทำตัวค่อนข้าง อีโก้สูง
พอหยอดคำถามก็จ้องจะดูถูกไว้ก่อน ถึงจะตอบก็แอบมีคำเหน็บแนมไว้ด้วย
จนบางทีคิดว่าการต่อโม การดูกันดั้มมันเป็นเรื่องซีเรียสขนาดนั้นเลยหรอ???
:icondisapp:

ระบายๆ
:icondisapp:

ออฟไลน์ deuilman

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 3
Re: รู้สึกเสีย self จาก FB คนรักกันดั้ม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2014, 12:12:53 AM »
รู้สึกเหมือนกันครับ ออกมานานมากแล้ว เพราะ มาต่อคนเดียวสนุกกว่าเยอะไม่ได้ต่อแล้วเอาของเทพๆแพงๆไปโชว์ใคร แต่เพราะความชอบส่วนตัง ในส่วนตัว การที่พวกอีโกสูงๆมาพูดอวดดี ผมว่าแม่งบ้าครับ :)

ออฟไลน์ AddKeroro

• Verified User
  • *
  • Like: 4
Re: รู้สึกเสีย self จาก FB คนรักกันดั้ม
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2014, 02:37:26 PM »
ที่ไหนก็มีทั้งคนดีและไม่ดี พวกอีโก้สูงก็ปล่อยเค้าไป เราสนุกในแบบของเรา มีพี่ๆใจดีที่พร้อมจะให้ความรู้อีกหลายๆคน  เราเลือกได้ที่จะคบใครหรือไม่คบใคร การต่อกันพลาให้สนุกไม่จำเป็นต้องเป็นของเทพหรือแพงเสมอไป มันอยู่ที่จินตนาการและความชอบของเรา จงสนุกกับการต่อกันพลาดีกว่า

ปล.แทรกวิดีโอไม่เป็น แนะนำให้ดูในยูทูป พิมพ์ว่า เคโรโระ ปีที่ 4 ตอนที่ 191 ตอน ราชาพลาโม น่าจะได้ไอเดียอีกนิด

ออฟไลน์ Tonk_Sittichai

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 2
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 01, 2014, 10:17:41 AM »
การต่อกันพลาบางทีมันก็เป็นความสุขส่วนตัวของคนๆ นั้นครับ จะว่าจะดูถูกกันไม่ได้ครับ
คนที่ชอบดูถูกคนอื่นก็น่าจะลองย้อนดูตัวเองสมัยที่เล่นใหม่ๆ เราก็ไม่รู้อะไรเหมือนกัน
เปรียบแล้วมันก็เหมือนคนที่เรียนจบดอกเตอร์แล้วดูถูกพวกที่กำลังเรียนชั้นประถม
ทั้งๆ ที่ตัวเองก็เคยเรียนประถมมาเหมือนๆ กัน
ปล่อยเค้าไปเถอะครับคนพวกนี้ เค้าคงมีปมด้อยบางอย่างเลยอยากอวดคนอื่นกลบปมด้วยตัวเอง... น่าสงสารนะ...
จะว่าไป เว็บกันดั้มที่ดีที่สุดในโลก(อย่างน้อยก็สำหรับผมหล่ะ) คือเว็บนี้นี่เองครับ

ออฟไลน์ PaladinMode

• Like: 8
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 01, 2014, 03:00:24 PM »
ขอบคุณทุกความเห็นครับ
ตอนนี้รู้สึกดีขึ้นมากแล้ว
ยังไงเราก็ทำอะไรที่เราชอบ
เพื่อความสนุกของตัวเรา
ไม่ได้เอาไปแข่งกับใคร

รักเว็ปไทยกันดั้มที่สุดครับ 
:iconlove:

ออฟไลน์ Nashse7en

• *
  • Like: 1
  • ฝากตัวด้วยนะครับ มือใหม่ กริ้งๆ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 03, 2014, 07:29:15 PM »
ผมทำได้แต่ดู ดู ดู แล้วก็ซื้อมากองไว้ ไม่ได้ต่อ T_T

รู้สึกแย่ยังไงก็ไม่รู้ พูดกับใครก็ไม่รู้เรื่อง ฮะๆ :iconpunch:
ฝากตัวด้วยนะครับ มือใหม่ กริ้งๆ

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 03, 2014, 08:53:39 PM »
ดูเคโรโระ ปีที่ 4 ตอนที่ 191 (2/2) ตอน ราชาพลาโม ถึงกับจุกเลย  :icondisapp:

ผมเองก็ลืมความสนุกเมื่อครั้งต่อกันพลาตอนเด็กๆ ไปแล้วเหมือนกัน หลังๆ ต่อทีก็จะรู้สึกขี้เกียจตัดเส้นติดสติกเกอร์ พ่นสีนี่ลืมไปได้เลย ขี้เกียจปูพื้นกันสีเปี้อน ขี้เกียจบังกันพ่น ทั้งๆ ที่ตอนเด็กๆ แกะกล่องต่อดิบติดสติกเกอร์เบี้ยวบ้าง หลุดบ้าง ก็ไม่แคร์ กะต่อเสร็จเอามาเล่นสู้กันกับพี่ชายอย่างเดียว

เราเสียความรู้สึกนี้ไปตอนไหนหว่า :iconcry:

ออฟไลน์ RAYARZERO

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 40
    • RAYARZERO Bolg's
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 03, 2014, 09:28:21 PM »
อย่างว่าละครับ สมัยนี้อะไรๆก็ FB ขาจรเยอะ  คนทำตัวอยากดังก็เยอะขึ้นเพราะมันเข้าถึงได้ง่ายกว่าแต่ก่อน
ผมชอบยุคเว็ปบอร์ดมากที่สุดแล้วละ  คนส่วนใหญ่กันเอง แล้วเป้ฯกลุ่มคนเล่นจริงๆ และสังคมค่อนข้างดีมาก เพราะเป้ฯสังคมกลุ่มเล็กๆ

ผมเองก็เป็นคนนึ่งที่โตมาช่วงยุคเว็ปบอร์ดรุ่งเรือง(เล่นเน๊ตมาตั้งกะสมัย 56k....  จำได้ TG สมัยก่อนเหมือนจะมีเรื่องโพสเตือนกระทู้รูปเยอะด้วย ฮา )
แล้วก็โตมาพร้อมๆกับบอร์ดนี้ด้วย (ฮา)  เจออะไรมาหลายอย่าง  :iconlol:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 03, 2014, 09:29:42 PM โดย RAYARZERO »
Blog เล็กๆของกระผมครับ จิ้มที่รูปเลย-w-

ออฟไลน์ naroki

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 03, 2014, 09:51:13 PM »
ไม่ได้แอดกลุ่มนี้เอาใว้  ไม่รู้ว่าคุยกันอะไรยังไง แต่ส่วนตัวผมว่าเรื่องบนอินเตอร์เนตนี่อย่าไปคิดอะไรเก็บให้ปวดหัวเลยครับ  บางทีพวกเขียนหน้าคอมเป็นนักเลงคีย์บอร์ดเจอตัวเป็นๆไม่ได้แย่แบบที่คิดก็มี คิดมากไปก็ขาดทุนเปล่าๆ ขอแค่ดูแล้วคิดว่าเราได้อะไรจากมันดีกว่า

ส่วนตัวเลิกคิดมากตั้งแต่ขายวิญญาณให้โคโตไปแล้วอ่ะครับ จะโดนว่ามือตก กลายเป้นนักรีวิว เลิกล่ารางวัล ก็ช่างมันละครับ ต่อเพราะชอบ ทำเพราะสนุกล้วนๆ ทุกวันนี้เวลาน้อยมาก ขอทำอะไรสบายใจกับสนุกใว้กอ่นดีกว่า ใครจะว่ายังไงไม่อยากคิดมากครับ เอาสนุกใว้ก่อน ไม่งั้นเสียเวลาเปล่า ไม่คุ้ม

ถ้าเบื่อๆกันดั้ม  ลองมาเล่นโคโตดูสิครับ  แล้วจะรู้ว่า ฮาร์ดคอร์ โมเดล มันเป็นยังไง 555

Before

After

ว่างๆ ลองไปดูเวบนอก พวก Fg-siteมั่งก็ดีนะ  แล้วจะรู้ว่าโลกนี้มันกว้างมั่กๆ  คุณเรามันแค่ตัวกระจิ๊ด เล็กสุด ๆ ฉะนั้นทำอะไรที่ชอบก็ทำไปเถอะ อย่าไปยึดติดอะไรมากนัก

กราาาาบ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 03, 2014, 10:23:06 PM โดย naroki »

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

ออฟไลน์ ClaZ

• Like: 2
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 03, 2014, 10:26:01 PM »
ของผมตั้งแต่เล่น Gundam มาสังคม Gundam ในไทยก็รู้จักแต่ Thaigundam เท่าน้ันเองครับ
เข้ามาครั้งแรกก็ติดใจ ไม่อยากไปไหนแล้วครับ มีครบทุกอย่างจริงๆ ตั้งแต่รีวิว ทำสี ซื้อขาย
ที่สำคัญอยากรู้อะไรก็ถามในนี้หล่ะครับ คนใจดีเยอะแยะ  :iconvsign:

ถึงจะไม่ได้ซื้อมาต่อเองบ่อยๆ แค่ได้ดูที่ทุกคนรีวิวในนี้ก็มีความสุขแล้วครับ

ปล.รูปใน reply คุณ Naroki สวยดีครับ ไม่ทราบพอจะมี link พวกนี้ให้เข้าไปดูไหมครับ ขอบคุณครับ  :iconsmile:

ออฟไลน์ naykai

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 33
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 03, 2014, 10:45:27 PM »
กลุ่นนั้นผมออกมาได้ซักพักละ วันๆมีแต่ "โชว์ของเข้าบ้าน" กับ "ต่อดิบตัดเส้นติชมด้วยครับ" บางวันก็เอาเศษส่วนภาพมาให้ทายพรึ่บ 30-40 รูป น่าเบื่อครับ ไม่รู้ตอนนี้มีอะไรเปลี่ยนแปลงไปบ้างไหม :iconpale:

ออฟไลน์ ae

• *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 04, 2014, 06:01:25 AM »
สีมาต่อดิบอย่างเดียวเลยคับอยากทำสีเหมือนเพือนพี่แต่งบน้อยโดนผบ.สูงสุดสั่งห้ามเซ็งได้แต่สีมาต่อดิบตัดเส้นแต่ก็เป็นความสุขอย่างบอกไม่ถูกเมื่อผมได้ต่อกันพลาครับ :iconpunch:

ออฟไลน์ bangbang04

• กัน-โอตะ
  • Like: 54
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 04, 2014, 09:49:34 AM »
ผมแอดไว้เพราะเข้าไปอ่านเรื่องตลกกับดราม่า เอ้ยไม่ใช่ (ฮา)

ถ้าอยากชมผลงานสวยๆเวปนอกแนะนำ
สายกันพลาโดยเฉพาะ
http://www.modelers-g.jp/
สายกันพลา+ฟิก+จิปาถะ ต้องสมัครภาษาญี่ปุ่นถึงจะดูได้หมด บ้าคลั่งมาก พวกพี่แกมีตั้งแต่เปลี่ยนขอขยับ ปั้นเอง หล่อเรซิ่นเอง ตัดเสื้อเอง อะไรที่เขาไม่ทำกันเวปนี้เพียบ
http://www.fg-site.net/
สาย TF คัสต้อมมีตั้งแต่เปลี่ยนสี ปรับข้อต่อ ยันปั้นเองทั้งตัว และหลายคนมี WIPให้ดูด้วย
http://www.tfw2005.com/boards/radicons-customs/
ย้าย Blog ใหม่แล้วจ้า
http://bang04.blogspot.com/