ผู้เขียน หัวข้อ: SD Sinanju Ver.kak  (อ่าน 3655 ครั้ง)

ออฟไลน์ poon1199

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 7
SD Sinanju Ver.kak
« เมื่อ: สิงหาคม 31, 2014, 07:52:55 PM »
กลับมาพร้อมงานโชว์กาก อีกหนึ่งครั้งครับ งานนี้แอบได้ไฟจากสมาชิกท่านหนึ่งทำสีSD ตัวนี้ออกมาได้งามหยด เลยอยากทำกะเขาบ้าง
งานไม่ง่ายเลยครับ ยากมากจนโล่มีอันเป็นไปแล้ว 1 ชิ้นงาน ...
สีเป็นสีกระป๋องเหมือนเดิมแต่แอบCustom พ่นใส่แอร์บรัช แล้วเอามาพ่นชิ้นงา่นเล็กๆ อีกที
ก็ลองไปมั่วๆละครับ ขอฝึกไปเรื่อยๆ ยังมือใหม่ก็ ทนๆดู เอานะครับ
มีข้อชี้แนะ ติชม ได้เต็มที่นะครับ ถือว่าสั่งสอน มือใหม่แบบผมด้วย ขอบคุณครับ

ภาพจากกล้อง ไอโฟน มันไม่ชัดนักนะครับ ไม่มีกล้องดีๆ ขนาดไอโฟนยังยืม คุณเมียมาถ่าย

จับขึ้นฐานปรากฏว่า คว่ำครับ หน้าฟาดพื้น ผลที่ได้ สีถลอกครับ ตรงหน้าอกพอดี ชัดเชียว ทนๆดูเอาหน่อยนะครับ

มืดๆจะดูดี

อันนี้หัว1/48แถมมาพร้อมฐานอยากลองทำสีแบบถลอกๆ จัดไป...

ลาไปพร้อมเพื่อน Destiny รอขัดทำสี ตัวต่อไป

ออฟไลน์ NhEuOi

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 8
Re: SD Sinanju Ver.kak
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2014, 08:08:17 PM »
สุดยอกครับ ชอบขามาก อยากได้ SD ขาแบบนี้มานานละ  SD ปกติดันทำขาเล็ก
อยากให้ช่วยบอกขั้นตอนทำขาให้หน่อยครับ ใช่หั่นจาก HGUC หรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ oil_rockman

• *
  • Like: 10
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2014, 10:49:43 PM »
โอ้ววว ฐานมันส์ มากเลยครับบ ^^  :iconwink:

ออฟไลน์ poon1199

• *
  • Like: 7
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 01, 2014, 10:18:15 AM »
สุดยอกครับ ชอบขามาก อยากได้ SD ขาแบบนี้มานานละ  SD ปกติดันทำขาเล็ก
อยากให้ช่วยบอกขั้นตอนทำขาให้หน่อยครับ ใช่หั่นจาก HGUC หรือเปล่าครับ

ชิ้นส่วนSD Bandai ใช้ ส่วนหัว หน้าอก และไหล่ครับ ส่วนอื่นๆใช้HGของโมจีนครับประหยัดดี พลาสติกของโมจีนจะตัดได้ง่ายกว่าด้วย ตอนทำไม่ได้ถ่ายภาพไว้ ก็กะๆเอาครับ

ออฟไลน์ eva-01

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 25
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 02, 2014, 08:31:34 PM »
สัดส่วนงามเลยครับ เห็นแว๊บแรกคิดว่าแคนดี้ทอยซีรี่ย์กันดั้มคอนเว้นท์

ออฟไลน์ Mojojo_joe

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 15
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 02, 2014, 09:50:14 PM »
สวยมากๆเลยครับ

ออฟไลน์ deary79

• *
  • Like: -39
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 06, 2014, 12:43:49 PM »
หัว ชินนันจูสวย มากถ้าติด led ฝัี่งตาเเดงหน่อยน่ะ megatron ชัดๆ