ผู้เขียน หัวข้อ: [กระสุนเงินรีบิลด์]ARX-014-RZ RE-ZETA BULLET!!! 14/09/2014 พ่นสีไปๆมาๆสีหมดซะงั้น เอ๊ออออ!!!!  (อ่าน 8876 ครั้ง)

ออฟไลน์ Maquez

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 30
พึ่งซื้อแอร์บรัชครับเลยจะลองใช้ซะหน่อยเลยจับเจ้ากระสุนเงินกับซากzzมาเป็นเหยื่อซะเป็นงานเดินลาย โมดิฟาย และ ทำสีแอร์บรัชครั้งแรกนะครับ(ปกติพู่กันล้วนๆ)
ขั้นตอนแรกๆไม่ได้ถ่ายไว้เพราะตอนแรกกะจะรอให้เสร็จแล้วโพสไฟนอลโปรดัคเลยแต่ตอนนี้มีจุดที่ตัดสินใจไม่ได้ครับ

อุปกรณ์ที่ใช้ตั้งแต่แรกมาจนถึงปัจจุบัน

เข็มกับฟุตเหล็กไว้เดินลาย ส่วนแปรงสีฟันผมเอาขัดด้วยน้ำยาล้างจานก่อนทำสี

ไว้อาลัยชิ้นส่วนที่ไม่ได้ใช้  :iconcry:

จริงๆงานก็ไม่ค่อยได้ทำอะไรมากนะครับมีแค่เดินลายเพิ่ม ข้อต่อส่วนใหญ่ที่เอามาต่อกันจะเท่ากันอยู่แล้วก็เลยไม่ต้องทำอะไรยกเว้นตรงสะโพกกับลำตัว เดิมทีผมใช้สะโพกของzzครับแต่พอประกอบรวมกันแล้วมันดูผอมสูงแปลกๆไม่เข้ากะขาป่องๆของซิลเวอร์บุลเลตก็เลยใช้ของซิลเวอร์บุลเลตมาโมตรงข้อต่อจากเดิมที่เป็นหลุมก็เอาชิ้นpcกลมๆเหลือๆของตัวอื่น(ของซีรีย์00เหลือเกือบทุกกล่อง)มาเสียบกับไม่เสียบลูกชิ้น แล้วเอาอีโป้อุด พออีโป้แห้งก็อัดกาวช้างหลอดฟ้า(ไม่เข้าใจเหมือนกันว่าสูตรต่างกับกาวช้างยังไงแต่มันละลายพลาสติกดีมากแห้งแล้วถ้าไม่หั่นออกนี่ดึงจนแรงหมดก็ไม่หลุด- -*)ผลที่ได้ก็ตามรูปแน่นหนึบหยั่งกับเป็นชิ้นเดียวกันมาตั้งแต่ต้น

ดีเทลส่วนอื่นๆ

ปืนของซิลเวอร์บุลเลตเอาปากกระบอกของzzมาประกบซะหน้าตาคล้ายๆปืนฉีดน้ำชอบกลแต่ช่างเถอะ 55+

ต่อเป็นตัวบ้าง จริงๆผมยังเลือกไม่ถูกเหมือนกันว่าจะติดปืนที่ไหล่ดีมั้ยผมแอบรู้สึกว่ามันเกะกะยังไงไม่รู้แล้วก็ยกแขนไม่ค่อยขึ้นด้วยตอนติดปืนที่ไหล่ยังไงใครที่เข้ามาดูก็ช่วยผมเลือกหน่อยละกันว่าติดไม่ติดดี

แบบไม่ติดปืนก่อน(เดี๋ยวคงหั่นเดือยกลมๆออกถ้ากะจะไม่ติดปืนจริงๆ)

แบบติดปืนบ้าง

วันนี้จบด้วยภาพคู่กับโปรเจคต่อไป

เดี๋ยวเริ่มทำสีแล้วจะมาอัพเดทต่อนะครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 14, 2014, 09:40:36 PM โดย Maquez »

ออฟไลน์ krit_925

• Like: 44
รอชมครับ ผมว่าแบบติดปืนเท่ดีครับ  :iconlol:
เหล่านักบินทั้งหลายจงสู้จนกว่าวิญญาณจะดับสูญ  แด่ zeon

ออฟไลน์ avichi

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 94
ขอเชียร์แบบติดปืนอีกเสียงครับ
atinatv

ออฟไลน์ War-taker

• กัน-โอตะ
  • Like: 60
ถ้ายกแขนแล้วไหล่ติดแพ็คหลัง ลองเอาอะไรมาติดแทรกระหว่างหลังหุ่นกับแพ็ค ให้ห่างออก น่าจะยกแขนได้ดีขึ้น
แต่โอกาสหลังแอ่น หรือหงายท้องก็มากขึ้นเหมือนกัน

ออฟไลน์ saradin

• Verified User
  • *
  • Like: 10
  • d(罪 )> we love miko we love gensokyu !
โอ้วพลาโม่สปิริต มิกซ์ออกมาได้ลงตัวมากครับขอกดไลค์ให้เเรงๆ1ทีครับ อุอุอุ  :iconvsign:

ออฟไลน์ Ekkawit

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
แนะนำวิธีการเดินลายหน่อยซิครับ
ผมลองทีไรลาก ออกนอกลายทุกที :iconshy:

ก่อนจะเดินลายต้องพ่นลองพื้นก่อนรึป่าวครับ แล้วใช้อุปกรณ์ตัวไหนบ้างครับ

แนะนำวิธีการเดินลายหน่อยซิครับ
ผมลองทีไรลาก ออกนอกลายทุกที :iconshy:

ก่อนจะเดินลายต้องพ่นลองพื้นก่อนรึป่าวครับ แล้วใช้อุปกรณ์ตัวไหนบ้างครับ

ตอนแรกผมใช้ดินสอร่างเส้นไว้ก่อนน่ะครับ ตอนเดินลายก็เอาฟุตเหล็กทาบแล้วเอาเข็มหมุดลากเส้นเบาๆหลายๆรอบครับ ส่วนไหนที่เกินหรือต้องแก้ก็เอาพุตตี้อุดเอา พอเดินลายเสร็จก็ขัดด้วยกระดาษทรายเบอร์ 600 แล้วขัดเก็บผิวด้วยกระดาษทรายเบอร์ 800-1000 ก่อนจะพ่นรองพื้นครับ

เดี๋ยววันอาทิตย์นี้อาจจะถ่ายรูปมาให้ดูครับส่วนหัวผมยังไม่ได้ทำ

ออฟไลน์ Me_Me

• Verified User
  • *
  • Like: 22
สวยกวา่ผมต่อดิบอีกนะเนี่ย อยากเห็นลงสีเร็ว

ออฟไลน์ Operationman

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
กาวช้างเทพแบบนี้มีในโลกด้วยหรือเนี่ย!! ทำไมผมเข้า7-11แล้วไม่เคยเห็นหลอดนี้เลย ไปซื้อที่ไหนหรอครับ?

กาวช้างเทพแบบนี้มีในโลกด้วยหรือเนี่ย!! ทำไมผมเข้า7-11แล้วไม่เคยเห็นหลอดนี้เลย ไปซื้อที่ไหนหรอครับ?
เซเว่นไม่มีขายครับต้องไปB2S

มาอัพต่อครับ วันนี้จริงๆกะจะทำสีให้เสร็จแต่สีดันหมดซะงั้นแถมฝนตกอีกต่อวันอื่นละกันงั้น  :iconfreak:
สีที่ใช้มี โคโบลบลู เจอแมนเกรย์ ไลท์เกรย์ อิทาเลี่ยนเรด ของกันเซ่ ละก็ เอมเมอรอลกรีนของไกอา
จริงๆผมผสมสีพลาดคือโคโบลบลูผมใส่ทินเนอร์เยอะไปตอนแรกพ่นมาทีเละสุดท้ายก็ล้างสีแก้ใหม่และที่เศร้าสุดคือกั้นพ่นใหม่  :iconpanic:
ส่วนหัวผมใช้pvcตัดมาแปะเพิ่มคางให้ยาวขึ้นหวังจะให้หน้ามันดุขึ้นหน่อยส่วนตากับคาเมร่าผมเอาสติ๊กเกอร์แปะเอาเลย
พวกเวอร์เนียร์ผมพ่นแดงก่อนแล้วค่อยพ่นเทา

ส่วนที่เหลือเดี๋ยวเจอกันวันหลังในอาทิตย์นี้แหละซักวันนึง  :iconfreak:

อันนี้วิธีที่ผมใช้เดินลายครับ
อุปกรณ์

เริ่มแรกเอาดินสอเขียนลายไว้ก่อนครับ

จากนั้นเอาฟุตเหล็กทาบ(จริงๆใช้อะไรก็ได้แข็งๆ)ละก็เอาเข็มค่อยๆขูดเบาๆซัก5-10รอบก็ได้ร่องละครับ(ผมไม่รู้จะถ่ายยังไงอ่ะมือไม่ว่าง :icondisapp:)

เมื่อเอาเข็มขูดไปซัก5-10รอบก็จะได้แบบนี้ครับจากนั้นก็เก็บงานตามสะดวกเลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 14, 2014, 09:30:43 PM โดย Maquez »

ออฟไลน์ Ekkawit

• *
ขอบคุณมากครับ :iconvsign:

ออฟไลน์ swordless

• *
เท่มากครับ รอดูตอนทำสีเสร็จ