ผู้เขียน หัวข้อ: [แกะกล่อง ดองต่อ] ปีกแห่งการกำเนิดใหม่ สู่การเดินทางแห่งโชคชะตา MSN-04II "Nightingale" [RE 1/100]  (อ่าน 30923 ครั้ง)

ออฟไลน์ San

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 56
บางจุด ดีกว่าที่คิดไว้   เเต่ก็บ่งจุดอีกเหมือนกันที่ เเย่กว่าที่คิดไว้  หักลบกันก็ โอเคพอดี

มันเป็นโมที่คนเล่นไม่มีทางเลือกจริงๆ ตัวนี้.......งานจีนดันทำมาง่อยเกิน...... :iconcry:

ออฟไลน์ eva-01

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 25
ตัวหนังสือหน้ากล่องเล็กๆ สีทอง อย่างกับโมจีน555
ถ้าเรื่องขนาดและสัดส่วนคงดีสุดแล้วในตอนนี้
จะไม่ชอบก็เวอร์เนียใต้หัวไหล่ที่มาเป็นเม็ดๆ แพๆ แล้วมีก้อนพลาสติกยาวๆ ซึ่งดีเทลข้างใต้เกราะไม่มีเลยเหมือนไม่ดูเป็นเมคานิคอะไรเลย
ถ้าทำสีต้องกรีดลายเพิ่มอีกหน่อย กรีดเยอะไปเดี๋ยวจะเหนื่อย555

ชอบก๊อปปี้ข้างกล่องที่นาโรว่าอ่ะ "ดีเทลระดับมาสเตอร์เกรด"
แจ้ง สคบ.ที่ญี่ปุ่นดีไหม ให้เอาซาซาบี้มาเทียบเลย 555 โฆษณาเกินจริง

ออฟไลน์ chalermchai

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 7
  • โมเป็นรองแต่ดองเป็นเลิศ
รีบอร์น แย้ อวกาศ
ขนาด และ สี  พี่แกก็กลบรัศมีตัวที่ยืนข้างๆไปซะมิด
ตัวนี้ผมว่า ไม่ใช่ระดับฮาร์คคอ คงไม่สอยมาเล่น
เปลืองทั้งทรัพยากร สี เวลา ฝีมือ และที่เก็บ  :iconfreak:

ออฟไลน์ Acpk

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
ชอบที่ตัวใหญ่ คงต้องซื้อมายืนคู่ HI Nu ล่ะครับ

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
พอเทียบกับ R-Center แล้ว เหมือนยืนคู่กับ 1/144 เลย :iconlol:

ออฟไลน์ bjmeteora

• *
ขอบคุณสำหรับ รีวิว ครับ ใหญ่  แต่ โล่ง จิงๆ

ออฟไลน์ jordan2014

• Like: 35
มันเป็นโมเดลที่มี พิ๊กกาจู ใหญ่และยาวมาก 555
ความดีก็เหมือนกางเกงในมีใส่ไว้แต่ไม่ต้องเอาออกมาโชว์....

ออฟไลน์ naroki

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
ชอบก๊อปปี้ข้างกล่องที่นาโรว่าอ่ะ "ดีเทลระดับมาสเตอร์เกรด"
แจ้ง สคบ.ที่ญี่ปุ่นดีไหม ให้เอาซาซาบี้มาเทียบเลย 555 โฆษณาเกินจริง

ก็ถูกแล้วหนิครับ  ดีเทลมันระดับ MG จริงๆ

ส่วนตัวผมว่าสัดส่วน B-club เก่าสวยกว่านะ  แต่ของ Re/100 น่าจะไปแก้สัดส่วนใหม่ให้มันขยับได้มากขึ้น  เพราะถ้ารูปทรงเก่าของเรซิ่นนี่คง หัว กับ แขน คงขยับไม่ได้กันพอดี
ส่วนตัวอยากหั่นคอเพิ่ม กับแก้ตำแหน่งเป้า ยืดเอว แล้วก็ลดหัวใหล่ให้สั้นลง  สัดส่วนน่าจะกระชับกับใกล้เคียงเรซิ่นมากขึ้น  แต่จุดขยับคงแย่กว่าเดิม

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 08, 2014, 05:41:22 PM โดย naroki »

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

ออฟไลน์ Maquez

• Like: 30
เสียตังมายื่นคู่กะไฮนิวแน่นอนแต่รอเดือนหน้านะเดือนนี้แค่ไฮนิวก็หมดตัวละ  :iconfreak: 

ออฟไลน์ wheeler

• *

ออฟไลน์ deathlove

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 1
รบกวนสอบถามผู้รู้ครับ ลอตที่ออกมานี้ กับที่จะออกวันที่ 13/9 นี้มันต่างกันมั้ยครับ หลายสำนักหลายเวปบอกของจะมาจริงๆ13/9 น่ะครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ naroki

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
รบกวนสอบถามผู้รู้ครับ ลอตที่ออกมานี้ กับที่จะออกวันที่ 13/9 นี้มันต่างกันมั้ยครับ หลายสำนักหลายเวปบอกของจะมาจริงๆ13/9 น่ะครับ ขอบคุณครับ

น่าจะเหมือนกันนะครับ  ที่เลื่อนเห็นว่าผลิตไม่ทัน  อย่างล็อตแรกที่มานี่มาน้อยมาก บางร้านนี่เห็นว่ามาแค่ 2 กล่อง แต่วันศุกร์นี้จะมีเข้ามาเยอะครับ

งานลงหนังสือ  ดูมาหลายๆเล่มก็มีแต่คนพอกปีกให้หนาเพิ่มกันหมดเลยวุ้ย

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

ออฟไลน์ eva-01

• *
  • Like: 25
ดูๆแล้วปีกไหล่ยาวมากไปน่าจะตัดให้สั้นลงนะอย่างอื่นก็โอเคอยู่

ออฟไลน์ hagane.f

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 14
แรกเห็นผมก็ยี้นะ ไนติงเกลเนี่ย
พอมาเห็นของจริงมันก็ไม่เลวร้ายนะ ต้องดีเทลอัพกันเหนื่อยหน่อยแต่รวมๆผมว่าสวยเหมือนกัน
สไตล์หุ่นแอคชั่นยากก็เหมาะกับการวางไว้เท่ๆเฉยๆ กางขานิดหน่อยผมว่าโอนะ

ที่ไม่ชอบจริงๆคือหน้ามันเนี่ยแหละ  :iconcry:

ออฟไลน์ Jiban

• Like: 6
  • ~The•Editor~
    • ~:::The Jiban Blog:::~
ให้ความรู้สึกว่าเป็น HG1/100 เกรดที่สูญพันธ์ไปหลังจาก Seed ที่เพิ่มนั่นนู้นนี่นิดหน่อย

ส่วนตัวเห็นแบบนี้แล้วก็ "RE100 บายแจ้"  :iconpale:

ออฟไลน์ Zoneend

• Like: 4
โอ้ว ของจีน ดูมั่วสเกล จนน่าตกใจ(มาก)

ออฟไลน์ War-taker

• กัน-โอตะ
  • Like: 60
เผื่อใครอยากดูแบบโล้น ๆ
http://blog.livedoor.jp/hacchaka/archives/51928525.html

มองหน้าตรงนี่ The-O ติดปีกชัด ๆ