ผู้เขียน หัวข้อ: " Hiling care's garazzo" สงสัยเจ้าจะไม่ดัง ไม่ค่อยมีคนเห็นหน้าเจ้า!!!  (อ่าน 2810 ครั้ง)

ออฟไลน์ naiyee

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 10
Hiling care's garazzo ตัวนี้เป็นโมจีน ที่ผมได้แลกโมกระดาษของผม กับท่านๆหนึ่ง ในfb  เห็นครั้งแรกบอกตรงๆ ถ้าจะให้ซื้อก็ต้องคิดหนัก ถึงจะโมจีนก็เถอะ เนื่องจากไม่น่าจะอยู่พวกสาย gundam เลย ออกแนวๆปิศาจเสียด้วยซ้ำ ผมก็ลองประกอบจนกระทั่งเสร็จ สีก็แยกมาไม่กี่สี แต่ช่วงข้อต่อขอบอกว่า แน่นดี ไม่มีหลุดครับ จัดท่าทางได้เอาเรื่องเชียวแหล่ะ แต่ก็ยังไม่ถูกใจ เห็นสีกระป๋องในห้องเก็บของเหลือบานตะไท จัดการมันซะเลย อาบน้ำ ทาแป้ง เสียใหม่ เริ่มตั้งแต่ ประกอบเสร็จแล้ว ถอดออกมา อุดขัด ปะ สารพัด จนกระทั่งลงสี ใช้เวลาไปทั้งหมด 3-4 วัน  ลองไปดูตัวเป็นๆก่อนทำสีกันก่อนนะ....

หลังจากนั้น ก็ทำอย่างที่บอกครับ จนเสร็จ เชิญชม

ออฟไลน์ naroki

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
สีสวยดีนะครับ  :iconvsign:

ส่วนภาคนี้ช่วงซีซันสอง  หลังๆดีไซน์ก็แนวๆนี้แหล่ะครับ  เดี๊ยวเจอพวก Els แล้วหนักกว่านี้อีกยังกับหลุดมาจากคนละเรื่อง  :iconlol:

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/