ผู้เขียน หัวข้อ: ปากกา Real Touch ทำไฮไลท์ ได้รึป่าวครับ  (อ่าน 2182 ครั้ง)

ออฟไลน์ Ekkawit

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
ปากกา Real Touch ทำไฮไลท์ ได้รึป่าวครับ
« เมื่อ: กันยายน 16, 2014, 10:27:22 PM »
ปากกา Real Touch ทำไฮไลท์ ได้รึป่าวครับ
หากทำได้ ไม่ทราบว่าทำยังไงครับ
ผมลองทำแล้ว ดูเลอะเทะยังไงไม่รู้ :iconshy:

ออฟไลน์ San

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 56
Re: ปากกา Real Touch ทำไฮไลท์ ได้รึป่าวครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 17, 2014, 01:24:19 PM »
ทำเลียนเเบบได้ครับ  เเต่ยากหน่อย เลือก Real Touch ที่ใกล้เคียงสีพื้น ทาตรงสัน ขอบ มุม เเล้วเช็ดออก ตรงที่ทาสีจะเข้มขึ้น

หลักๆ เจ้านี่มันเอาไว้ทำ weatering ครับ  ลองเสริชๆดูได้ เห็นตามเวบมีให้ดูอยู่

ออฟไลน์ puresoul

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
Re: ปากกา Real Touch ทำไฮไลท์ ได้รึป่าวครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 25, 2014, 03:39:16 AM »
รอเกบด้วยครับ อแยากรู้เหมือนกัย สายทาครับ ทำ ไฮไลท์ ไม่ได้ ยังงัย ฝาก แนะนำด้วย คร้าบบ ><
 :iconwish: :iconwish: :iconwish: :iconwish: :iconwish: