ผู้เขียน หัวข้อ: การทำสี/ผสมสี เมทัลลิค แบบสีเดียวกัน แต่ไล่โทนเข้มอ่อนครับ  (อ่าน 3240 ครั้ง)

ออฟไลน์ CyberMage

• Verified User
  • ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 2
  • ยอมรับสิ่งใหม่ๆ เปิดใจให้กว้าง แล้วชีวิตจะสบายขึ้น

แบบอย่างสีฟ้ารูปนี้อะครับ เขาทำยังไง

คือซิลเวอ แล้วทับเคีลยบลู   ผสมเคลียบลูให้ออกมาเข้มหรือบางยังไงครับ
หรือเขาไปทำที่รองพื้นซิลเวอแทน

สรุปควรทำอย่างไร ใช้สีเลขอะไร ช่วยแนะนำหน่อยครับ พอดีงบน้อยซื้อมาลองหมดไม่ไหว
G Wars มันมาก

ออฟไลน์ krit_925

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 44
สีเงินแล้วลง ด้วยเคลียร์บลูครับ ส่วนสีอ่อนหรือสีเข้ม
มันอยู่ตอนลงเคลียร์ครับ เพราะเคลียร์สี มันต้องลงหลายๆรอบครับ
สีฟ้านี่อาจจะลง2รอบครับ สีน้ำเงินอาจจะลงประมาณ 3-4 รอบครับ
เหล่านักบินทั้งหลายจงสู้จนกว่าวิญญาณจะดับสูญ  แด่ zeon

ออฟไลน์ San

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 56
เป็นการพ่นเเเบบ เคลียร์โค๊ตครับ  คือพ่นสีเงินเป็นพื้น เเล้วพ่นเคลียร์สีต่างๆทับลงไป

ตอบในกรณีถ้าเป็นเคลียร์ไกอานะ เพราะ ไกอามีสีเคลียร์สีต่างๆเยอะมาก

สีฟ้าที่หมวก เท้า  ไกอาเคลียร์เบอร์ 108 หรือ 101 นี่ละ สีมันใกล้เคียงกันไม่เเน่ใจ
สีน้ำเงินที่เกราะไหล่   ไกอาเคลียร์บลู  เบอร์ 044       

ออฟไลน์ CyberMage

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 2
  • ยอมรับสิ่งใหม่ๆ เปิดใจให้กว้าง แล้วชีวิตจะสบายขึ้น
ขอบคุณมากครับ จะลองไปทำดู
G Wars มันมาก