ผู้เขียน หัวข้อ: ขอฝากงานแรก ทำสีรถเหล็กด้วยครับ  (อ่าน 2914 ครั้ง)

ออฟไลน์ djmanga

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 2
    • Manga Garage
ขอฝากงานแรก ทำสีรถเหล็กด้วยครับ
« เมื่อ: กันยายน 17, 2014, 08:03:35 PM »

รถเหล็กจาก Muscle machines Scale 1:64 ซื้อมาตั้งแต่ปี 2002 ที่เซ็นทรัลครับ อยากเริ่มทำ mo บ้างแต่งบไม่มีเลยเอาคันเก่าๆมาฝึกครับ
รายละเอียดคันนี้ดีมาในแบบ JDM แนว US. ออกเป็นแนวการ์ตูนนิดๆ หัวโตๆ จับแต่งทำเป็นสี Colour Effect เหลือบนิดๆ ทำภายในและเปลี่ยนล้อ ที่สลับกับคันอื่นครับ
คันนี้ใช้สี Spray และ paint มือ ระยะเวลาทำเกือบเดือนครับเพราะติดฝนอากาศไม่ดีครับ

ทำยากมาก เพราะเริ่มฝึกทำครับ
ตอนนี้ผมถ่ายเป็น vdo แสดงการเหลือบ effect ของสีที่เพจของผมครับ
https://www.facebook.com/mangagarage

ขอบคุณทุก comment ครับ

ออฟไลน์ saradin

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 10
  • d(罪 )> we love miko we love gensokyu !
Re: ขอฝากงานแรก ทำสีรถเหล็กด้วยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 18, 2014, 03:48:34 PM »
โอว สีม่วงสวยได้ใจจริงๆครับ ส่วนตัวผมชอบสีเเบบนี้ครับสวยมากๆเลย เเล้วจะรอชมงานตัวต่อๆไปนะครับ  :iconvsign:

• *
Re: ขอฝากงานแรก ทำสีรถเหล็กด้วยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 18, 2014, 07:43:41 PM »
โอว สีม่วงสวยได้ใจจริงๆครับ ส่วนตัวผมชอบสีเเบบนี้ครับสวยมากๆเลย เเล้วจะรอชมงานตัวต่อๆไปนะครับ  :iconvsign:
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ peetoka1234

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 24
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 22, 2014, 02:20:25 AM »
ถ้าเริ่มจริงจังเมื่อไหร่...หา Airbrush มาเล่นเลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 22, 2014, 02:26:25 AM โดย peetoka1234 »

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 22, 2014, 10:08:22 PM »
ถ้าเริ่มจริงจังเมื่อไหร่...หา Airbrush มาเล่นเลยครับ
ตอนแรกก็ว่าจะเล่นๆครับ พักหลังเริ่มจริงจังแล้งครับ