ผู้เขียน หัวข้อ: WING CUSTOM ANNFAE TT  (อ่าน 3098 ครั้ง)

ออฟไลน์ oil_rockman

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 10
WING CUSTOM ANNFAE TT
« เมื่อ: กันยายน 21, 2014, 12:19:05 PM »
เชิญชมครับตัวนี้ทำสีแบบว่าตามใจฉันเลยครับผมมม

ติชมได้ตามสบายครับ ^^

ออฟไลน์ saradin

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • d(罪 )> we love miko we love gensokyu !
Re: WING CUSTOM ANNFAE TT
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 21, 2014, 10:01:25 PM »
เฮะๆ ทำออกมาได้เจ๋งมากครับ ส่วนตัวผมชอบนะการทำสีออริจินอลของตัวเองอย่างนี้ดูเเล้วน่าสนุกเเถมเป็นอิสระดี ไม่ยึดติดกับรูปแบบเดิมๆ เห็นการทำสีในเเบบของตัวเองอย่างงี้เเล้วชอบครับ ขอกดไลค์ให้เเรง1ทีครับ อุอุอุ :iconvsign:

ออฟไลน์ peetoka1234

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 24
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 22, 2014, 02:14:11 AM »
ทำสีออกมาได้สนุกสนานดีครับ...ถ้าคุมสีที่อาวุธกับโล่ให้ดีกว่านี้...จะดีมากครับ
(อีกอย่างตัวอักษร Decal ที่เอามาติดดูไม่ค่อยเข้ากันซักเท่าไหร่)

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 22, 2014, 01:32:48 PM »
ขอบคุณที่เข้ามาติชมนะครับ ขอบคุณที่เข้าใจในงานของผม 5555 ตัวนี้เน้นสีออกแนว มันส์ ๆ หน่อยอะนะครับ ปรกติไม่เคยทำสีแนวนี้เลย
อยากลองอะไรใหม่ ๆ ดูบ้างครับ ส่วน ดีคอลนั้น ผมก็ผสม ๆ กันไป ได้มาจากพวก โม เครื่องบินตัวเก่า ๆ อะครับ ส่วนชอบไม่ชอบอันนี้ก็แล้วแต่รสนิยมละกันนะครับ บางท่านอาจจะมองว่ามัน รกไป หรือ อะไหร่หว่า 555 แต่ส่วนตัวผมนึกถึงงานประเภทพวก macross อะนะครับ คิดว่าถ้ามันได้มาอยู่ในงาน gunpla ประเภทแปลงเป็นยานได้แบบ wing ew ver หรือ ka อะไรแบบนี้ก็น่าจะได้อีกอารมณ์นึง ก็แล้วแต่ชอบอะละครับผม ขอบคุณที่เข้ามา ติ และ ชม นะครับ ขอให้ทุกคนสนุกกับการต่อ gunpla ครับผมม ^^

ออฟไลน์ naioh2

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 75
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 22, 2014, 02:18:11 PM »
คูสีสวยจัดจ้าน ชอบเลยครับดูสดใสดีมากๆ

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 22, 2014, 09:30:54 PM »
 :iconvsign: