ผู้เขียน หัวข้อ: Apeking Review : Gashapon Gundam NEXT 03 : ชุดนี้คุ้มสุด ตัวเอกทั้งนั้น ฮาๆๆ Unicorn Sinanju Sazabi Nu Garlander มีรีวิวจุดขยับอันน้อยนิดมาให้แทนคร  (อ่าน 5986 ครั้ง)

ออฟไลน์ earthapeking

• Verified User
  • มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 3
Gundam NEXT 03  Review

มาต่อกันที่ชุดสองเลยครับ ลิ้ง รีวิว ชุด1-2 ทางนี้ เลย   :iconwish:

NEXT01 = http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=33130.0
NEXT02 =  http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=33158.0
NEXT03 = Here
NEXT04-21 & SP1-3 & 35th= Soon  :iconvsign:

ชุด 3 นี้มัน ฮาๆๆ ได้ตัวครบดีครับ ตัวหลักๆหมดเลยน่ะ ยกเว้น Garlander (มันก็คงหลักเหมือนกันแต่ไม่รู้ภาคไหน)ใครรู้บ้างตัวนี้มาจากไหน อยากไปลองหาดู  ที่มีมาให้ก็  Unicorn Sinanju Sazabi Nu Garlander 
ตัวเอก+คู่ปรับเลยทีเดียว   

ชุดนี้ไม่มีรีวิวตอนประกอบเน้อ ไม่ได้เก็บไว้ เลยมารีวิวจุดขยับแทนน่า

+++เริ่มเลยครับ ภาพใบปิด

+++สมาชิกในชุด ปล. ไฟมันสว่างหน่อยน่ะ หาจุดพอดีๆยังไม่ได้ แหะๆ  :iconcryjoy:

+++กาแลนเดอ

+++ชาร์

+++พวกกลายพันธ์ ฮาๆๆ (นิวไทป์)

+++จุดขยับของแขน ตามเบ้า ครับ  ก็ได้ระดับหนึ่ง ขึ้นลง หน้าหลัง  แล้วก็หมุนช่วงข้อศอกได้บ้างครับ   :iconhappy:

+++ส่วนขาก็ขยับหน้าหลัง ขึ้นอยู่กับกระโปรงว่าจะกันแค่ไหน ฮาๆๆ   กับหมุนเอวได้ตามแกนเสียบ    ส่วนหัวกลับหมุนๆกลมๆตามที่เสียบหละครับ

+++แล้วก็ยำๆ มั่วๆ แยกชิ้นๆเละ  จุดประกอบก็เอามาใส่รวมๆกันได้เละๆ ฮาๆๆ

จบคราบบบ ยัดเข้าฉาก ตอนนี้คิดฉากใหม่อยู่เบยยย 

สรุป

ก็เป็นอีกชุดที่ผมคิดว่าคุ้มสำหรับการเก็บตัวเอก ครับ  สีสวยดีโดยเฉพาะพวกสีแดงแรงฤทธิ์ของท่านชาร์ เป็นชุดที่มีการบิดงอน้อยเพราะไม่ค่อยมีพาร์ทยาวๆ(เกินไป) ครับจบเพียงเท่านี้   อยากได้ Zaku เขียว สัก 100 ตัว คงบันเทิงดีตั้งรวมกันเยอะๆ ฮาๆ

:iconvsign: ขอบคุณสำหรับความสนใจครับ

ชดุที่ 4 ผมไม่มี ใครมีบอกเน้อ ฮาๆๆ   ใครมีพวกพรีเมี่ยมเก่าๆก็ทักมาได้ครับ มารีวิวด้วยกัน จะได้ครบๆครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 26, 2014, 08:18:23 PM โดย earthapeking »

ออฟไลน์ San

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 56
ดูครบ 3 เซต ชักเริ่มเคลิ้มตามละ  ครับ พออยู่รวมกันเยอะๆนี่ ดูดีทีเดียว เหมือนในเกมเลยเเฮะ.... :iconsmile:

ออฟไลน์ tocodomo

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 2
เข้า 7-11 หน้ากล่องเป็นnext3 พอมองข้างกล่องเป็นnext1ไม่ซือหละ งง มันรุ่นไหนกันแน่วะ
โมก็อปมีไว้ต่อ โมแท้มีไว้ดอง

• *
เข้า 7-11 หน้ากล่องเป็นnext3 พอมองข้างกล่องเป็นnext1ไม่ซือหละ งง มันรุ่นไหนกันแน่วะ

ใจเย็นๆ ลองอ่านดีๆครับ  อาจสับสน เพราะความตื่นเต้น

ออฟไลน์ vanishman

• *
  • Like: 0

ใจเย็นๆ ลองอ่านดีๆครับ  อาจสับสน เพราะความตื่นเต้น

จริงครับ ผมก็เจอ แต่ผมซื้อตอนข้างกล่องมันตรงกันไปแล้ว อันนี้เห็นผ่านๆแล้วเห้ย!! มันไม่ใช่นี่  :iconfreak:

• *

จริงครับ ผมก็เจอ แต่ผมซื้อตอนข้างกล่องมันตรงกันไปแล้ว อันนี้เห็นผ่านๆแล้วเห้ย!! มันไม่ใช่นี่  :iconfreak:

เอาจริงดิ  ผืดพลาดขั้นตอนทำกล่องแล้วแบบนี้ ฮาๆๆๆ    แนวดี ครับ