ผู้เขียน หัวข้อ: สอยถามกันพลาหน่ะครับ  (อ่าน 2108 ครั้ง)

ออฟไลน์ kiddanay

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
สอยถามกันพลาหน่ะครับ
« เมื่อ: กันยายน 27, 2014, 04:05:26 PM »
มีวิธีโมแบบให้มันเป็นของออรอจินอลของเราเอง อ่ะครับ ผมอยากทำกันพลาที่ผมต่อไม่เหมือนใคร ควรใช้อะไรบ้างช่วยบอกด้วยนะครับ

ออฟไลน์ saradin

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 10
  • d(罪 )> we love miko we love gensokyu !
Re: สอยถามกันพลาหน่ะครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 27, 2014, 04:56:46 PM »
อืมถ้าให้ตอบคงต้องใช้ความมุ่งมั่นเเละตั้งใจอ่ะครับ เเนะนำให้ลองศึกษาในห้องWork-in-Progress / สียังไม่แห้งเเละห้องTechnics & Tools / เทคนิค ดูนะครับผมว่า ท่านkiddanayจะได้ความรู้เยอะมากๆเลยครับ อุอุอุ :iconvsign:
ปล.ผมไม่ได้ตอบกวนนะเเต่ถ้าทำให้เคืองก็ต้องขอโทษด้วยจริงๆครับ :iconshy:

ออฟไลน์ War-taker

• กัน-โอตะ
  • Like: 60
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 27, 2014, 05:21:54 PM »
คำถามกว้างมากเลยครับ
บางคนติด Decal ไม่เหมือนต้นแบบ เขาก็ว่าของเขาไม่เหมือนใคร
บางคนทำสีไม่เหมือนต้นแบบ เขาก็ว่าของเขาไม่เหมือนใคร
บางคนเอาอาวุธตัวอื่นมาถือ มาติด เขาก็ว่าของเขาไม่เหมือนใคร
บางคนสลับแขนขากับตัวอื่น เพราะข้อต่อ PC มันเหมือน ๆ กัน เขาก็ว่าของเขาไม่เหมือนใคร
บางคนแก้ joint ดูอย่างเดียวไม่แตกต่าง แต่ขยับได้สุด ๆ เขาก็ว่าของเขาไม่เหมือนใคร
บางคนหั่นซะจำไม่ได้ว่าเอาอะไรเป็นต้นแบบ เขาก็ว่าของเขาไม่เหมือนใคร

อยากทำอะไรล่ะครับ

ออฟไลน์ PaladinMode

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 8
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 27, 2014, 06:22:03 PM »
แค่ไม่ต่อดิบ+ตัดเส้น ก็สร้างความแตกต่างได้ระดับนึงแล้วครับ