ผู้เขียน หัวข้อ: Apeking Review : Gashapon Gundam NEXT 05 : ชูโรง กับ อัศวิน 4 ขา กับ ปูยักจาก Unicorn ##ในชุดมี Knight,AGE1,Zedas,AMA-x7,001A1 ##  (อ่าน 4458 ครั้ง)

ออฟไลน์ earthapeking

• Verified User
  • มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 3
Gundam NEXT 05  Review

มาต่อกันที่ชุดสองเลยครับ ลิ้ง รีวิว ชุด1-2 ทางนี้ เลย   :iconwish:

NEXT01 = http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=33130.0
NEXT02 = http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=33158.0
NEXT03 = http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=33180.0
NEXT04 = ยังไม่มีน่ะสิ รอ7-11 เอามาขายดีไหมเนี่ย
NEXT05 = Here

NEXT 6-21 & SP1-3 & 35th = Soon

สวัดีครับ เจอกันอีกชุดกับชุด ที่ NEXT 5  ชุดนี้ก็อืมมม บอกไงดีหละ แล้วแต่คนชอบครับพอดี(ไม่ได้ดูภาค เอจ เลยไม่ปลื้อพิเศษ)  แต่มีปูยักษ์สีแดง จากภาคยูนิคอร์น น่ะ  (เพื่อนๆเรียกว่าอะไรกันอ่ะ) แล้วก็ มี Knight Gundam ทั้ง 2 เวอชั่น คือ หอก 4 ขา กับ ดาบ 2 ขา ครับ     อ่าาาไม่พล่ามยาวๆ ละกันไปดูกันเลย ปล.สืบเนื่องจากรีวิวชุดสอง ไม่เกี่ยวกับค้าขายใดๆทั้งสิ้นน่ะครับ ^ ^  :iconvsign:

*****เริ่มๆ ภาพใบปิดครับสีเขียวๆ ผมว่าไม่ดูไม่สดไงไงไม่รู้สิ ฮาๆๆๆ แห้งๆ

*****แกะออกมาได้6ซองแบบนี้ครับ

*****เริ่มต่อเจ้าตัวใหญ่ก่อน

******Kachingggg  ฮาๆๆๆเบิ้มกว่าตัวอื่นนิดหน่อย :iconwish:

******ต่อเอจเสร็จหละก็สีสวยดีน่ะ

******ตัวชูโรง  น่าจะเป็นสีเมทัลลิคไปเลยน่าจะงามกว่านี้เยอะมากๆๆๆๆ  ไนท์กันดั้ม Knight Gundam ทั้ง 2 แบบ

******มาถ่ายหมู่กันเถอะ  ฉากไม่สวยเบยยหมึกจะหมด ฮาๆๆๆ  ยลโฉมตัวอื่นๆกันครับ :iconnasty:

******จบแล้วเพียงเท่านั้นครับสั้นๆ ครับชุดนี้ไม่เยอะมาก เดี่ยวชุดหน้าจะพยายามหาจุดที่น่าสนใจมารีวิวให้ละเอียดขึ้น   :iconpunch: จุดขยับสามารถดูได้ในชุดสามครับ :iconlol:

สรุปครับ

ก็เป็นชุดที่มีตัวเด่นๆ(สำหรับผมแค่ตัวเดียว คือ ปูยักแดงๆ ) แค่ไม่กี่ตัว  ส่วนไนท์ก็ดูโอเคครับ  แต่มันน่าทำเป็นสีเมลทัลจริงๆเลยไว้ว่างๆจะหาสีเงินมานั่งเพ้นเล่นๆ ให้ดูว่าออกมาจะโอ เหมือนพวก SD ที่เขาทำกันไหม  แต่ตัวอื่นๆอย่างเอจก็สีออกมาโอเคมาก ^ ^ งั้นจบเท่านี้ครับ ขออภัยหากรอบนี้ภาพมันดูแห้งๆจืดๆรีบๆไปหน่อย   :iconshy2:

ขอบคุณ ครับ  สำหรับความสนใจ  :iconsmile:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 26, 2014, 09:59:44 PM โดย earthapeking »

ออฟไลน์ shinfear

• *
  • Like: 0
สำหรับผมไนท์น่าสนใจสุด แต่เซเว่นยังไม่เอาชุดนี้มาขายรอไปเรื่อยๆ - -

ปล.ถ้าได้มาเมื่อไหร่อยากวาดตาให้ไนท์อ่ะ ไม่งั้นมาดดูตัวร้ายยังไงไม่รู้ (อยากชอบส่วนตัวอ่ะนะ)

ออฟไลน์ earthapeking

• *
  • Like: 3
สำหรับผมไนท์น่าสนใจสุด แต่เซเว่นยังไม่เอาชุดนี้มาขายรอไปเรื่อยๆ - -

ปล.ถ้าได้มาเมื่อไหร่อยากวาดตาให้ไนท์อ่ะ ไม่งั้นมาดดูตัวร้ายยังไงไม่รู้ (อยากชอบส่วนตัวอ่ะนะ)

น่าจะอีกสักครึ่งปีครับ =-= ปลายปีหน้าน่าจะมา  T^T 7-11 มันนานไปหน่อยครับ

ออฟไลน์ ekra

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 6

ชุดพิเศษเลยครับมีทำลูกตามาให้ไม่ต้องวาดเอง  :iconlol: