ผู้เขียน หัวข้อ: MG RX93 VER.KA ความร่วมมือของ BANDAI กับ DABAN T-T  (อ่าน 7173 ครั้ง)

ออฟไลน์ krit_925

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 44
MG RX93 VER.KA ความร่วมมือของ BANDAI กับ DABAN T-T
« เมื่อ: กันยายน 27, 2014, 03:35:21 PM »
สวัสดีสมาชิก Thaigundam ทุกท่านครับ วันนี้ผมมีงานมานำเสนอทุกท่าน เจ้า MG RX93 ver ka อย่างที่เกริ่นไว้ที่หัวข้อครับ
เจ้าตัวแรกเป็นของ bandai ผมได้มาจากในบอร์ดนี้แหละคนขายเขาบอกว่าต่อดิบ แต่ที่ผมได้มานี้กาวช้างทั้งตัว  :iconcry:  :iconpanic:
ส่วนที่ใช้ได้จริงๆ มีแค่หัว มือ แล้วก็อาวุธ (แม้แต่โล่มันยังกาว  :icondizzy:) ทำไงได้ผมต้องซื้อของ daban มาแก้ซิครับ นี่แหละ
ความร่วมมือที่ผมบอก หุหุหุ ส่วนงานก็ทำงานง่ายครับ แต่ต้องขัดเช็คผิวงานก่อนแค่นั้นครับ ส่วนกันพ่นก็มีบ้างเพราะสติกเกอร์ที่ให้มา
ใช้กันพ่นได้ เจ้าของเดิมใช้ไปแล้ว  งานตัวนี้ผมใช้เวลาประมาณ 1 เดือนได้ครับ ใช้เวลาเยอะเหมือนกันครับเพราะทำไปเรื่อยๆครับ
เด่วไปชมงานกันเลยครับ
สี่ที่ใช้
ขาว  = ขาวไกอา
น้ำเงิน1 = เบอร์322 กันเซ่เติมขาวพ่นไฮไลท์
น้ำเงิน2 = โคบอทบูล+ขาว+ดำ
เทา = ผสมมั่วจำไม่ได้
เหลือง = เหลือง+แดงนิดหน่อย
แดง = แดง
ปิดงานด้วยเคลียร์กึ่งเงากึ่นด้าน

ตัวงานครับ

ซูมให้ดูใกล้ๆครับ ขออภัยได้แค่นี้ครับ

ไปแอ็กชั่นกันเลยครับ

ขออภัยถ้ารูปเยอะไปหน่อยครับ ขอบคุณพื้นที่บอร์ด
ขอบคุณที่รับชมครับ แล้วเจอกันใหม่งานหน้าครับ
ลากันด้วยรูปสยองๆ ของคนซื้อโมมือสองครับ นี่แค่ตัวอย่างครับ

:icondisapp: :icondisapp:
เหล่านักบินทั้งหลายจงสู้จนกว่าวิญญาณจะดับสูญ  แด่ zeon

ออฟไลน์ saradin

• Verified User
  • *
  • Like: 10
  • d(罪 )> we love miko we love gensokyu !
Re: MG RX93 VER.KA ความร่วมมือของ BANDAI กับ DABAN T-T
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 27, 2014, 04:58:32 PM »
ทำสีได้สวยสุดๆเลยครับฝีมือจริงๆ :iconwish:

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
Re: MG RX93 VER.KA ความร่วมมือของ BANDAI กับ DABAN T-T
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 27, 2014, 05:42:12 PM »
 สวยแท้น้อ  :iconlove:

รูปสุดท้าย :icondisapp:
เพราะงี้ผมเลยสอยแต่โมมือ2 ที่ไม่ประกอบ

ออฟไลน์ nuttybigbrain

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 21
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 27, 2014, 09:28:28 PM »
 สีสดดีครับ ไฮไลท์ ก็ สวยมากเลยครับ ดูสบายตาดีครับ
ส่วน รูปล่างนั้น เห็นแล้ว เซง ปน สยอง แทนเลยครับ เหมือนทำตก ถังกาวมาเลย

ออฟไลน์ unn13

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 55
  • ซื้อเท่าไรดองเท่านั้น
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 28, 2014, 08:53:18 AM »
งานสวยมากๆครับ  :iconlove:

ออฟไลน์ naioh2

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 80
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 28, 2014, 07:22:00 PM »
สีเข้มเท่ ดูหล่อมาก

ออฟไลน์ armbizkit

• **
  • Like: 4
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 28, 2014, 07:29:34 PM »
สวยงามมากครับ เป็นอีกตัวนึ่งที่ผมก็ชื่นชอบมากๆครับ

ออฟไลน์ Mojojo_joe

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 15
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 28, 2014, 09:05:33 PM »
สวยสุดๆไปเลยครับ

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 28, 2014, 09:28:42 PM »
ขอบคุณทุกท่านครับ  :iconshy2:
เหล่านักบินทั้งหลายจงสู้จนกว่าวิญญาณจะดับสูญ  แด่ zeon

ออฟไลน์ avichi

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 94
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 29, 2014, 11:11:10 AM »
สวยมากเลยครับ
atinatv

ออฟไลน์ ATiTAN

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 21
    • A-Titan-Modeler-Studio
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 30, 2014, 09:59:30 AM »
งานเนียนตาดีครับ ชอบๆ :iconsmile:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 30, 2014, 09:59:59 AM โดย ATiTAN »
รับทำสี modify model gundam คลิก

ออฟไลน์ Foolosophy

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 1
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 30, 2014, 04:59:04 PM »
สวยจังครับ

ถ้าเปิดไซโคเฟรม คงสวยดุขึ้น

แต่สีคงถลอกใช่ไหมฮะ  :iconcry:

ออฟไลน์ undertaker555

• *
  • Like: 9
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 30, 2014, 08:59:11 PM »
เห็นภาพสุดท้ายแล้วสยอง แล้วก้อเห็นใจเจ้าของกระทู้เหมือนกันครับ
กุ้กลับมาได้ขนาดนี้ก้อนับว่าสุดยอดฝีมือแล้วครับ

ผมก้อเป็นอีกคนที่เล่นมือสองประกอบแล้วเหมือนกัน เข้าใจเลย
ล่าสุดเจอ เดสตินี่ ตัดเกจเข้าเนื้อ เว้าแหว่งทุกแผล ต้องมานั่งอุดขัดแก้กันใหม่หมด  :iconcry:

ยังไงก้อฝากถึงคนขายด้วยครับ ขอให้มีความจริงใจกันหน่อย ก่อนขายบอกตำหนิให้ชัดเจน รับกันได้ค่อยตกลงกัน
ย้อมแมวขายแบบนี้เห็นใจคนที่รับไปทำต่อจริงๆครับ

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กันยายน 30, 2014, 09:04:45 PM »
สวยจังครับ

ถ้าเปิดไซโคเฟรม คงสวยดุขึ้น

แต่สีคงถลอกใช่ไหมฮะ  :iconcry:
ประมาณนั้นครับ ไม่อยากเปิดเล่นมากครับ  :iconfreak:

เห็นภาพสุดท้ายแล้วสยอง แล้วก้อเห็นใจเจ้าของกระทู้เหมือนกันครับ
กุ้กลับมาได้ขนาดนี้ก้อนับว่าสุดยอดฝีมือแล้วครับ

ผมก้อเป็นอีกคนที่เล่นมือสองประกอบแล้วเหมือนกัน เข้าใจเลย
ล่าสุดเจอ เดสตินี่ ตัดเกจเข้าเนื้อ เว้าแหว่งทุกแผล ต้องมานั่งอุดขัดแก้กันใหม่หมด  :iconcry:

ยังไงก้อฝากถึงคนขายด้วยครับ ขอให้มีความจริงใจกันหน่อย ก่อนขายบอกตำหนิให้ชัดเจน รับกันได้ค่อยตกลงกัน
ย้อมแมวขายแบบนี้เห็นใจคนที่รับไปทำต่อจริงๆครับ

ใช่ครับ เล่นกาวมาทั้งตัวแล้วบอกว่าต่อดิบ  :icondizzy:
เล่นเอาผมผวาไม่กล้าซื้อโม มือสองมาพักหนึ่งเลย