ผู้เขียน หัวข้อ: กำลังจะกลับมาแล้ว .. เอางานที่ค้างไว้มาลงก่อนล่ะกัน...Kingbarakion นั่งไล่อ่านทีละหน้า คิดถึงกระทู้นี้เหมือนกัน  (อ่าน 207934 ครั้ง)

ออฟไลน์ shishi

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 34
"อย่างเลิศศศศ"

ออฟไลน์ GANG

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
ดีครับคุณวัต ขอบคุณที่วันนั้พาไปซื้อของนะครับ ทีเดียวได้ของครบเลย คนดีในสามโลกจริงๆครับ นั่งซ้อนท้ายมันมากครับ ไว้ไปซิ่งกันอีกนะครับ 5555 :iconhappy:

ออฟไลน์ NeoX

• กัน-โอตะ
  • Like: 41
  • HG Collecter [BlAcK] เถิดเทิง
ดีครับคุณวัต ขอบคุณที่วันนั้พาไปซื้อของนะครับ ทีเดียวได้ของครบเลย คนดีในสามโลกจริงๆครับ นั่งซ้อนท้ายมันมากครับ ไว้ไปซิ่งกันอีกนะครับ 5555 :iconhappy:

เจอตัวแล้ว...

เป็นไงครับ ลองพ่นดูอะยัง ... ไม่ยากใช่มัยล่ะ..

แต่ยังไงก็ ค่อยๆ เรียนรู้ ศึกษาไปแล้วกันนะครับ.. ไม่ยาก... ยังไงก็สอบถามได้เรื่อยๆ...

ปล. เล่นโพสมาซะแบบนี้... ซักพัก เดี๋ยวแฟนคลับ เจ๊วัฒน์ มาแน่ๆ..

55 55 55 55 :iconlol: :iconlol:

ออฟไลน์ ayodya gundam

• *
  • Like: 25
ซ้อนท้ายตาวัตได้  แต่อย่าให้ตาวัตซ้อนท้ายนะ  :iconsoul:
โผม ม่าย ช่าย เมพ โผม เปน โคน บร้า

ออฟไลน์ patsawat

• Like: 5
ถ้าให้พี่วัตซ้อนท้ายมีหวัง  .... 
ทำไงดีอยู่ดีๆก็หมดไฟซะงั้น  ><

ออฟไลน์ GANG

• *
  • Like: 0
เฟนคลับอะไรเหรอครับ งงๆ5555 ผมเป็นเด็กใหม่ที่นี่ แต่ก็เริ่มจะเข้าใจละคับ แฟนคลับเริ่มทำงานกันแล้ว 55555 ตอนนี้ยุ่งๆของที่ซื้อมายังไม่ได้แตะเลยครับ หลังปีใหม่คงได้ทำมาอวดเพื่อนๆในเวบ ไว้รอชมผลงานชิ้นแรกของมือใหม่แกะกล่องละกันนะครับ :iconvsign:

ออฟไลน์ tonogu_07

• *
  • Like: 15
 :icongift: แสดงความดีใจด้วยครับ หวังว่าจะโชคดีไปกับสายกันดั้ม ก่อนที่จะโชคดีไป เจอพี่วัฒซ้อนท้าย ฮาๆๆๆๆ  :iconhihi:

:iconwinks: :iconwinks: :iconwinks:

ปล. พี่วัฒ มาครอส หัวโตมากอะ  :iconshy2:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 16, 2011, 11:22:47 AM โดย tonogu_07 »

• กัน-โอตะ
  • HG Collecter [BlAcK] เถิดเทิง
ไปขุดมาทำมัย เดี่ยวเค้าก็รู้ซิว่า พี่ทำงานค้างเอาไว้เยอะ.. มันน่าตีก้น จริงๆ ... :iconlol: :iconlol: :iconlol:

ช่วงนี้ ยิ่ง ติดน้อง จอยIII อยู่ :iconnasty:

• กัน-โอตะ
    หายหน้าไปนาน กับ กระทู้นี้ ช่วงนี้โตขึ้น ความรับผิดชอบในหน้าทีการงาน ก็มากขึ้น เป็นเงาตามตัว อะไรๆ ที่คิดไว้ แพลนไว้ ล่าช้า ไปซ่ะทุกอย่าง แต่ก็เอาเถอะ ยังไงก็ต้องเสร็จ แต่จะช้าหน่อย ก็เท่านั้นแหละ

เดือนหน้า 6/54 ก็จะลงเรียนต่อ แล้ว ซึ่งแน่นอน ก็ต้องวางมือ ในหลายๆ ส่งหลายๆ อย่าง รวมถึง โมเดลด้วย แม้จะรักมากแค่ไหน ก็ต้อง พักไว้ก่อน อนาคตสำคัญกว่า คำนวนเวลาแล้ว ก็ประมาณ 3 ปีกว่าจะจบ นับจากนี้ไป ผมคงไม่ค่อยมีงานมาลง พักใหญ่ๆๆๆ  ไหนๆ ก็จะเรียนแล้ว ทำอะไรทิ้งทวนกันหน่อยแล้วกัน...

งั้นก็เจ้านี่เลย.. คิงส์บาราคิอ้อน ใครเคยดู จูเรนเจอร์ คงน่าจะรู้จักกันดี... ถ้าไม่รู้จัก ก็ ตามนี้เลยครับ  click here  ตามท้องเรื่องแล้วจะมี สัตว์เทพอีกหลายตัว ซึ่งประกอบรวมร่าง กันได้อีก .. ใครอยากเห็นว่าเป็นยังไงก็  click here (เครติดตามกระทู้เลยครับ)

สำหรับ เรื่องนี้จำได้เลย ตอน ประถม วันอาทิตย์ ต้องเกาะหน้าทีวีแล้ว ไม่ไปไหนเลย ประมาณ 10.00 กว่าๆ ช่อง 9 น้าต๋อยพากษ์ เรื่องนี้สนุกๆ จริงๆ น่ะ ใครเกิดทันกันบ้างเนี้ย... 5555

แต่เนื่องจาก ตัวนี้ เจ้าของให้มาทำสี จะให้ทำแบบธรรมดา ก็คง ไก่กา งั้นก็เปลียนสีมันซะเลย.. ตามคอนเซป ดำทอง... จริงๆ ถ้าทำเสร็จทัน กิจกรรม  เศษฐีกำมะลอ ก็จับส่งแล้ว.. แต่ ก็อย่างที่บอกไป ข้างต้น วันๆ กลับบ้าน ได้จับคึม อาร์ทไนท์ กระดาษทราย ก็ดีใจมากแล้ว...

มาดู ตัวมันเป็นๆ กันก่อนดีกว่า...

ถ้าถามว่า ตัวใหญ่แค่ไหน ก็ลองดูเจ้า BB ขวัญตา แล้วกัน

ออฟไลน์ ~Megane~

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: -51
(ไม่มีหัวข้อ)
« ตอบกลับ #469 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2011, 01:24:49 PM »
ตอนเด็กซื้อเก็บไม่ทันครับ จูเรนเจอร์ มันขายที่สวนสยามเท่านั้น
อยากได้ร่าง เคียวโคคุไดจูจิน

• กัน-โอตะ
« ตอบกลับ #470 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2011, 01:41:25 PM »
มาต่อกันอีก ในเสต็ปทำโม ของผม ก็ต้อง จับแยกเป็นชิ้นๆ ขอย้ำว่าเป็นชิ้นๆ แล้วก็จับอาบน้ำ แล้วก็พ่นรองพื้น แล้วมาขัดด้วยกระดาษทราย เนื่องจาก เจ้าคิงบาราคีอ้อน ตัวนี้ พลาสติก มันแปลกๆ เรียกไม่ถูก ก็เอาเป็นว่า ขัดเพื่อเช็คพ่นรองพื้น และ เพื่อเพิ่มแรงยืดเกาะให้กับชิ้นงาน  ด้วยผลิตภัณฑ์บ้านๆ ทีมี คือ ทินเนอร์แมงมุม ตามด้วย สีรองพื้น Win No.263 ผสมกับ สุดยอดรองพื้น(ที่บ้านมี) เลย์แลนด์ R2000 แล้วผสมกับ สีน้ำเงิน  เลย์แลนด์ เช่นกัน เพราะ เคยทราบมาว่า ถ้าจะทำดำสนิท ก็ต้องรองพื้นด้วย น้ำเงิน.. ก็เลย จัดไป อย่างสาแกใจ ประกอบกับ เพิ่งได้ แอร์บรัช มาใหม่(อิวาต้า HP-C Plus) ทำให้งานนี้ ง่ายขึ้นเป็น กอง ขอขอบคุณ พี่มิ้ม ด้วยจริงๆ ที่ เอื้อเฟื้อ อุปกรณ์ มาในราคาเพื่อนเต่า (มิตภาพ)... ถูกมากจริงๆ น่ะ

อาบน้ำแล้ว

พ่นรองพื้น ก่อนขัดด้วยกระดาษทราย

รองพื้นด้วยสีฟ้า(น้ำเงิน)

แล้วก็จับพ่นด้วย ดำด้าน เลย์แลนด์ ทั้งตัว...

ด้วยความใจร้อน ผิวแตกเป็นลายๆ ซะง้าน เนื่องจาก พ่นในวันที่อากาศชื้น + กับ ผสมทินเนอร์มากไปด้วย

แก้ไม่ยาก จับขัดด้วยกระดาษทราย แล้วก็พ่นใหม่.. ยากทีไหน...

ออฟไลน์ OffArt

• *
  • Like: 28
  • จะตามหาแสงสว่างในความมืด...
    • บล็อกของผม (อาท) ครับ http://arto-corner.blogspot.com , http://puttipong-artist.exteen.com
« ตอบกลับ #471 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2011, 01:55:55 PM »
ผมไม่ทันดูจูเรนเจอร์ครับ ตอนเด็กๆ ทันดูไดเรนเจอร์ อิอิ
ชอบมากๆ เหมือนกันครับ

ยังไง ก็จะิติิดตามผลงานพี่วัฒน์ต่อไปนะครับ อิอิ ได้ความรู้มากมายเลย

บล็อกของผม ^ ^ http://arto-corner.blogspot.com : อารยธรรม Exteen เก่า http://songwutoffice.exteen.com - http://puttipong-artist.exteen.com

ออฟไลน์ ReJInA

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 16
  • นี้มันโดนัทส่วนของชั้นนะ!!
« ตอบกลับ #472 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2011, 01:56:33 PM »
แอบเสียดาย น่าจะมีตัวหุ่นด้วยนะเนี่ย   :iconlol:

ตอนเด็กๆอยากได้มากๆเลย แต่ไม่มีปัญญาจะซื้อ รอรำลึกความหลัง :iconlove:

ออฟไลน์ ekra

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 6
« ตอบกลับ #473 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2011, 02:27:16 PM »
ผมก็ไม่ทันครับ มาทันเอาพวกDenziman จำไม่ได้และว่าช่องใหนฉาย น่าจะช่อง 3 มั้งครับ  :iconfreak:
ภาคไดโนเสาร์นี้ผมดูนิดหน่อยไม่ได้ตามตลอด   
ถ้าชอบสุดคงเป็น Jetman  :iconlike:

จะคอยติดตามงานอัพเดตครับ

ออฟไลน์ JinBikeR

• กัน-โอตะ
  • Like: 162
  • สำนักพู่กัน !!
« ตอบกลับ #474 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2011, 02:29:31 PM »
จูเรนจา จูเรนจา เยยิเฮ้ คะคาเครู ชิราคิโย จูเรนจา จูเรนจา.........

ผมจำเพลงมันได้ ฮ่าๆ  :iconlol:

รอชมต่อไปนะครับ

ป.ล. เนื้อเพลงผมมั่วนะ  :icondisapp:

ออฟไลน์ War-taker

• กัน-โอตะ
  • Like: 60
« ตอบกลับ #475 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2011, 02:41:00 PM »
โปรเจ็คทำ King Brachion จาก Zyuranger ให้เป็น Brachio จาก Abaranger รึ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 28, 2011, 04:23:18 PM โดย War-taker »

• กัน-โอตะ
มาต่อกันอีก ได้เวลาลงสีทองกันแล้ว รอบนี้เป็น ทองไกอา Star Bright Gold เพิ่งได้เคยใช้ครั้งแรก ยอมรับว่า มัน เป็นทองที่ อร่ามจริงๆ ประกอบกับ รองพื้นดำไปด้วยน่ะ.. แล้วก็ บังพ่น ตามหลักสูตรจารย์วัฒน์.. งานนี้ บังพ่น 95% ทาเก็บงานนิดๆ หน่อยๆ เอง...

พ่นทองไปรวมๆ ...

ภาพก่อนและหลัง...

ภาพก่อนและหลัง

อันนี้เหมือนหน้ารถ 10 ล้อ น่ะ

มาดูหางกันบ้าง

ส่วนที่เป็น คอ

อันนี้แกะเทปบังพ่นออกแล้ว..

ส่วนอื่นๆ

มาลองประกอบเป็นตัวๆ กันหน่อย...

เจอกันอีกทีก็โน่นเลยครับ ห้อง โชว์ออฟ ... กว่าจะได้มาขนาดนี้ กินพลังงานชีวิต ไปมากอยู่...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 28, 2011, 02:57:12 PM โดย NeoX »

ออฟไลน์ pas20

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 14
  • ทำสีโมเล็กให้แหล่มมันยากนะ
กั้นพ่นสุดยอดเลยครับคุณวัฒน์  :iconcryjoy:
ปล. 3 ปีเด๋วเดียวก็จบครับ :iconvsign:
ฝนจะตกไปถึงไหนน่ะ

ออฟไลน์ ong90

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 8
  • sweet mother of mercy !!
รอชมเลยลูกพี่ งามโฮก!
Sail To The New World

ออฟไลน์ Mojojo_joe

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 15
งานสวยสุดๆไปเลยครับ
เป็นกำบังใจให้พี่วัฒน์ ในเรื่องเรียนนะครับ