ผู้เขียน หัวข้อ: กำลังจะกลับมาแล้ว .. เอางานที่ค้างไว้มาลงก่อนล่ะกัน...Kingbarakion นั่งไล่อ่านทีละหน้า คิดถึงกระทู้นี้เหมือนกัน  (อ่าน 206125 ครั้ง)

ออฟไลน์ Re-Gz

• Verified User
  • มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
ผมรอดูคารามิตี้นะครับพี่ :iconlol:

ออฟไลน์ kp505si

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 65
    • www.thaimsot.com
เอฟ 4 แฟนธ่อมนี่ เป็นเครื่องบินที่รักที่สุดเลยครับ ชอบมาก ๆ เลย

ต่อเครื่องบินรวดเดียวหลายลำขนาดนี้ มีความพยายามมาก ๆ ครับ เรื่องเครื่องบินเนี๊ยะ ผมเองเข็นตัวเองไม่ค่อยขึ้นเลย ทำ A7 กับ F16 ค้างมาเป็นปีแล้ว  :iconcry:

ออฟไลน์ NeoX

• กัน-โอตะ
  • Like: 41
  • HG Collecter [BlAcK] เถิดเทิง
เอฟ 4 แฟนธ่อมนี่ เป็นเครื่องบินที่รักที่สุดเลยครับ ชอบมาก ๆ เลย

ต่อเครื่องบินรวดเดียวหลายลำขนาดนี้ มีความพยายามมาก ๆ ครับ เรื่องเครื่องบินเนี๊ยะ ผมเองเข็นตัวเองไม่ค่อยขึ้นเลย ทำ A7 กับ F16 ค้างมาเป็นปีแล้ว  :iconcry:

ผมว่านะ F-4 เป็นเครื่องที่ประจำการมานานแล้ว หรือเปล่า ?
ผมเองก็ค่อยๆ ทำไปและครับ

มาอัพงานนิดหน่อย... อัพดีเทล เล็กน้อย ยืด นิดๆ หน่อยๆ

ลำตัวยืด อีก แล้วก็ รออีก 1 ชั้น เพื่อความสวยงาม

ส่วนที่เป็นกงเล็บ ก็ทำให้มันแหลมๆ ตรงหัวใหล่ ก็ เอาพลาสติกชีต มาแปะ รอทำเป็น ช่อง Burner

เดือยที่โผล่ออกมา ก็ยืด ขึ้นอีก ...(ทำ ทำมัยก้ไม่รู้)

เขาก็ยืด ..

ทั้งหมด ใช้พลาสติกชีต จากพี่ๆ น้องๆ ที่ซุ้ม SW บริจาคมา ขอขอบคุณมา ณ ที่นี้ ด้วย

พอและ นอนดีฟ่า   
----------------------------------------------------------------------
ของเล่น ชิ้นใหม่...

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 22, 2009, 12:53:17 AM โดย NeoX »

ออฟไลน์ kp505si

• *
  • Like: 65
    • www.thaimsot.com
เอฟ 4 แฟนธ่อมก็ดังมาตั้งแต่เวียดนามน่ะครับ คนแก่ ๆ ชอบ อิอิ

ออฟไลน์ takdoll

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
ก็อตกันดั้ม นี่แหลมเฟี้ยวทุกส่วนเลยนะพี่ ~  :iconlol:

But It Loves Me.

• กัน-โอตะ
  • HG Collecter [BlAcK] เถิดเทิง
พี่ God ทำแล้ว จะได้ประมาณนี้ ...

ไม่รู้ว่า ชี้หน้าใครอยู่...

ส่วนอีกตัว เนื่องจาก ไม่มีปัญญา ซื้อ PG มาเล่น ก็เล่นมัน 1/144 นี่และ... แต่ เรามี ที่ ไม่ว่าขนาดไหน ก็ไม่มี นั่นคือ...

พอและ เอามาดองเล่นๆ ก็ไม่รู้เหมือนกันว่า จะไม่ไอเดีย คิด ปีก ของ Flyingunit ยังไงดี ช่วงนี้ มึนๆ "อ่อนแอ" ด้วย..

ออฟไลน์ ong90

• Like: 8
  • sweet mother of mercy !!
เจ๋งอ่ะพี่วัฒจี้

ชอบก๊อด
Sail To The New World

• กัน-โอตะ
อัพเข้าไปอีก...(จริงๆ ดันกระทู้ตัวเองต่างหาก กลัวมันตกอ่ะ  :iconlol:)

เข้าเรื่องดีกว่า...
ลองติดปีกเข้าไปแล้ว ....

ก็กะว่าจะทำให้มัน ถอดออกได้... แต่ คิดไม่ออกและ เอาไว้คืนนี้นอนคิดก่อน... :iconvsign:

v
v
v
บร้า.... หรอตัวเอง.... :iconsmile:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 27, 2009, 11:55:47 PM โดย NeoX »

ออฟไลน์ Apocalyp

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 5
เซ็งจิต ใช้บางคนหาให้ แต่ดันสอยไปทำเองซะงั้น  :icondisapp:

ออฟไลน์ gon pumjorn

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 97
   ขยันมากๆเลยครับ  :iconvsign:

• กัน-โอตะ
อัพเข้าไปอีก กดดันตัวเองเล่นๆ  :iconlol:

ยืดเอว

ปีก 3 แบบ ไม่รู้ว่าจะใช่อันไหนดี ลองๆ ทำดูก่อน นอนคิดเล้วค่อยทำใหม่

จบตอน ... โปรดติดตามตอนต่อไป... :iconvsign:

ออฟไลน์ ZZ_UNICORN

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 3
  • ZZ COLLETION
รอชมผลงานนะครับ

ออฟไลน์ GundamMan

• กัน-โอตะ
  • *
  • ร่างมืดชั่วคราว
จากที่ดูแล้วนะครับ  ขออนุญาตเชียร์ปีกIWSP ครับผม  :iconwink:
ผิดก็ว่าไปตามผิดส

ออฟไลน์ earthsphere

• *
  • Like: 9
  • -Inactive-
เชียร์ปีก"ฝาเขียว"
Follow me At Twitter<<<กด

ออฟไลน์ Wulther

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: -15
  • Blue Cosmos
รอชมแอสเทรอย่างใจจดใจจ่อ 555+ :iconlol:
เพื่อโลกสีครามอันแสนบริสุทธิ์ของพวกเรา!!!!

• กัน-โอตะ
จากที่ดูแล้วนะครับ  ขออนุญาตเชียร์ปีกIWSP ครับผม  :iconwink:

อยากชมก็จัดให้ แต่... เอามาทาบแล้วตัดน่ะ ไม่กล้าใช้ของมันจริงๆ อ่ะ ใจไม่ถึง :iconfreak:

เชียร์ปีก"ฝาเขียว"

ปีกอะไรหว่า มีตั้ง 2 แบบ งั้นเอาปีก IWSP ไปดูแล้วกันน่ะ ล็อคคอ อ่ะ  :iconlol:

มาอัพเดท การทำงานดีฟ่า...

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 30, 2009, 09:35:25 AM โดย NeoX »

ออฟไลน์ tonman

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 4
  • yo yo yo
คุณพี่ ยืมเสื่อหน่อยดิ จารอชมอ่ะ เอาหมอนด้วยก้อนะ  :iconnasty:

ออฟไลน์ earthsphere

• *
  • Like: 9
  • -Inactive-
ปีก ที่อยู่บน กาว "ฝาเขียว" ไง...
Follow me At Twitter<<<กด

• กัน-โอตะ
ปีก ที่อยู่บน กาว "ฝาเขียว" ไง...

ย้อนไปดูรูปมา ...
ก็อยู่บน ฝาเขียวทั้ง 2 แบบนี่นา... เอาน่า เอาแบบ IWSP ไปแล้วกัน ไหนๆ ก็ทำแล้ว  :iconvsign:

ออฟไลน์ GundamMan

• กัน-โอตะ
  • *
  • ร่างมืดชั่วคราว
ปีก ผมว่าทำให้เหมือนของจริงเลยครับ แหลมๆแล้วดูแหม่งๆอะครับ
ผิดก็ว่าไปตามผิดส