ผู้เขียน หัวข้อ: ทินเนอร์ล้างแอร์บรัช ทิ้งยังไงครับ  (อ่าน 3131 ครั้ง)

ออฟไลน์ PaladinMode

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 8
พอดีผมดูจากรายการแอร์บรัชแก้กลุ้ม เขาบอกให้มีขวดสำหรับทิ้งทินเนอร์ แต่ทีนี้ขวดมันเต็มแล้ว จะจัดการยังไงดีครับ กลัวว่าทิ้งไปทั้งถังมันจะอันตรายไป จะเททิ้งก็เหม็นมาก
ไม่ทราบปกติทุกท่านจัดการยังไงครับ :iconcryout:

ออฟไลน์ tocodomo

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 2
Re: ทินเนอร์ล้างแอร์บรัช ทิ้งยังไงครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2014, 02:53:28 AM »
เททิ้งในที่โล่ง
โมก็อปมีไว้ต่อ โมแท้มีไว้ดอง

ออฟไลน์ San

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 56
Re: ทินเนอร์ล้างแอร์บรัช ทิ้งยังไงครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2014, 09:16:36 AM »
แบบเพื่อนข้างบนบอกนะครับ  ถ้าแถวบ้านมีพื้นดินว่างๆอากาศถายเทสะดวกก็เอาไปเทได้ครับ

ออฟไลน์ powermax2

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 1
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2014, 04:40:02 PM »
ของผมพ่นทิ้งไว้ในโหลอ่ะ มาดูอีกทีมันระเหยไปหมดแล้ว
ถ้าวันๆนึงได้จับมือคนที่เรารัก...นานเท่าจับเม้าส์ก็คงดี

ออฟไลน์ zephyr

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 4
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2014, 09:15:54 PM »
จขกท เป็นคนใส่ใจต่อสิ่งแวดล้อมมากครับ สุดยอด

ถ้าไม่อยากเททิ้ง เทใส่ถาดทิ้งไว้ในที่อากาศถ่ายเทสะดวกก็ได้ครับ ระเหยช้าหน่อยแต่ไม่ต้องเททิ้ง

ออฟไลน์ ganarel

• Like: 3
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2014, 09:50:10 PM »
ผมเทตรงถนนคอนกรีตหน้าบ้าน ระเหยเร็วจนไม่มีกลิ่นเลย

ออฟไลน์ PaladinMode

• Like: 8
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2014, 02:16:05 PM »
ขอบคุณทุกท่านอย่างมากครับ  :icongift: