ผู้เขียน หัวข้อ: ฐาน Zoids ใช้แบบไหนดีครับ  (อ่าน 2706 ครั้ง)

ออฟไลน์ takclubza

• Verified User
  • มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 5
ฐาน Zoids ใช้แบบไหนดีครับ
« เมื่อ: ตุลาคม 17, 2014, 10:06:20 AM »
ผมทำสี Liger Zero Jager ใช้แบบไหนดีครับ

ผมใช้ของ 1/100 แล้วตัวเสียบมันหักไปสองอันแล้วครับ  :iconpale: :iconpale:

ออฟไลน์ San

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 56
Re: ฐาน Zoids ใช้แบบไหนดีครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2014, 09:24:28 AM »
ซอยด์น้ำหนักมันเยอะครับ ถ้าจะเสียบฐานโชว์ เเนะนำให้เอาฐาน 2 อันเรยครับ ช่วยกัน

ออฟไลน์ jackal

• *
  • Like: 2
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2014, 09:38:53 AM »
ถ้าใช้กับพวกซอย ผมแนะนำ แอคชั่นเบสของโคโตครับ ที่เป็นฐาน6เหลี่ยม แล้วก้านเสียบมีที่ขันน้อต3จุด เคยจับที่เค้าโชว์กับซอยด์ แข็งแรงมากผิดกับที่เห็นตั้งซอยด์ได้สบาย แต่หาซื้อยากมาก

ออฟไลน์ takclubza

• *
  • Like: 5
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2014, 11:11:31 AM »
ซอยด์น้ำหนักมันเยอะครับ ถ้าจะเสียบฐานโชว์ เเนะนำให้เอาฐาน 2 อันเรยครับ ช่วยกัน

ถ้าใช้กับพวกซอย ผมแนะนำ แอคชั่นเบสของโคโตครับ ที่เป็นฐาน6เหลี่ยม แล้วก้านเสียบมีที่ขันน้อต3จุด เคยจับที่เค้าโชว์กับซอยด์ แข็งแรงมากผิดกับที่เห็นตั้งซอยด์ได้สบาย แต่หาซื้อยากมาก

ขอบคุณครับ