ผู้เขียน หัวข้อ: ฺBuster gundam military color paint  (อ่าน 2813 ครั้ง)

ออฟไลน์ Zonda

• Verified User
  • ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 13
ฺBuster gundam military color paint
« เมื่อ: ตุลาคม 17, 2014, 12:00:54 AM »

กลับมาพร้อมกับคอมโบโมจีนสีกระป๋องเหมือนเคยครับ
คราวนี้ชอบโทนสีของเดิมดูมันออกแนวมิลิทารี่ดีเลยจับเปลี่ยนสีนิดหน่อยให้มันดูดุขึ้นตามเคยครับ

Bustergundam ของ Daban  งานเนียนดีอยู่ แต่ข้อต่อแน่นมากๆ  :iconsoul:

สีที่ใช้คราวนี้จะมีทามิย่าก็คือ
olive drab
Mica red
Gun metal

ส่วนสีรองพื้นจะเป็นของเลย์แลนด์
R2000 สำหรับรองพื้นพลาสติก+ดำด้านไว้รองพื้นพวกสีเมทัลลิก

ช่วงทำโมตัวนี้ฝนตกบ่อยมากกกกก แต่ก็ไม่แคร์ครับ พ่นเสดไดร์เป่าผมเป่าโลด แล้วทำสีต่อ  :iconfreak:

โม้มาเยอะละ ดูโมดีกว่าครับ

หน้าตรง !!!

ปรับสีนิดแก้เบื่อ  :iconwink:

เปิดช่องยิงมิสไซล์ !!!

แอ๊คชั่นกันหน่อย

กับคู่หู Duel gundam ที่กำลังทำอยู่มั่ง  :iconnasty:

ส่งท้ายกันด้วย 2 รูปนี้ละกันครับ  :iconvsign:

ขอบคุณที่เข้ามาติชมกันคร้าบบบบ เป็นโมตัวที่สี่แล้ว ก็จะพยายามพัฒนาฝีมือต่อไปเรื่อยๆครับ  :iconwink:

ออฟไลน์ athidswu

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 29
  • รู้สึกอีกทีกันพลาเต็มบ้านหมดแล้ว
Re: ฺBuster gundam military color paint
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2014, 12:15:22 AM »
สวยดุดีครับ ให้อารมณ์มิทารี่มากครับ :iconsmile:

เหมือนเห็นลายเวเทอริ่งเล็กน้อย  :iconlol:

ออฟไลน์ peetoka1234

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 24
Re: ฺBuster gundam military color paint
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2014, 12:34:29 AM »
ก็กล้าทำสีดีครับ...แต่สีดูหนา โทนสีทึบไปหมด Weathering มันเลยดูเลอะๆ

ออฟไลน์ undertaker555

• Verified User
  • ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 9
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2014, 01:01:52 AM »
ใช่ครับ ผมก่อดูว่าสีมันหนาไปหน่อย พ่นกระป๋องต้องใจเย็น พ่นบางๆๆ หลายๆรอบ
ว่าแต่โมจีนเดี๋ยวนี้ หน้าตาดูดี หล่อ ขึ้นแยะยังกะของแท้เลยแฮะ