ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครใช้ Air Brush ของ IWATA บ้างครับขอเสียงหน่อย  (อ่าน 1693 ครั้ง)

ออฟไลน์ Iwata

• Verified User
  • มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 1
ตามหัวข้อเลยครับ
อยากทราบถึงข้อดีและข้อเสียน่ะครับ

:iconshy2: :iconshy2:

ออฟไลน์ kit556

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 54
Re: มีใครใช้ Air Brush ของ IWATA บ้างครับขอเสียงหน่อย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2014, 09:27:51 PM »
ยี่ห้อนี้น่าจะมีคนใช้กันเยอะนะครับ

ผมมีตัวนึงเหมือนกัน ข้อดีคืออะไหล่หาง่าย คุณภาพจัดว่าดีถึงดีมาก ข้อเสียก็คือแพงครับ  :iconcry: อ้อ อีกอย่างหลายคนรวมถึงผมเองเจอมาคือไกแข็ง แต่แก้ได้โดยเปลี่ยนสปริง ผมเองเอาสปริงปากกาใส่ไปแทนนิ่มดี  :iconsmile:

ออฟไลน์ PaladinMode

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 8
Re: มีใครใช้ Air Brush ของ IWATA บ้างครับขอเสียงหน่อย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2014, 09:06:22 PM »
HPCR ครับ
มือใหม่ แต่ชอบมากกกครับ

ออฟไลน์ San

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 56
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2014, 10:27:39 PM »
เรื่องข้อดี ข้อเสีย ก็ตามที่เพื่อนข้างบนว่ามาละคับ
ส่วนตัวมีทั้งอิวาตะ ทั้งแอร์บรัชจีนสารพัดยี่ห้อนะ
จิงๆตอนนี้ พวกแอร์บรัชจีนบางยี่ห้อคุณภาพก็ดีขึ้นมากละ พอหาซื้อมาใช้ได้น้อ
ราคาไม่แรงด้วย แต่ต้องมีประสบการณ์พอควร
ปล.เรื่องอิวาตะไกเเข็ง ตัดสปริงออกสักครึ่ง-1ข้อครับ ลดอาการไกเเข็งได้
ไม่ต้องเปลี่ยนสปริงให้เสียเงิน แต่ถ้าชอบก็ไม่ว่ากันคับ