ผู้เขียน หัวข้อ: มันต่างกันยังไงครับ super clear กับ top coat  (อ่าน 2570 ครั้ง)

ออฟไลน์ piawjojo

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 4
มันต่างกันยังไงครับ super clear กับ top coat
« เมื่อ: ตุลาคม 27, 2014, 12:20:44 PM »
1.พอดีเริ่มขี้เกียจครับเลยจะหาแบบกระป๋องมาใช้ดูครับ หาไปเจอมันมี 2 แบบ ของ mr hobby เหมือนกัน super clear กระป๋องเทา
กับ top coat กระป๋องฟ้า มันต่างกันยังไงเหรอครับ
2.เทียบกับ tamiya แล้วคุณภาพอันไหนดีกว่าครับ เพราะราคาต่างกันมากเลย
3.ที่กระป๋องฟ้านี่เขียนว่า seidenmatt นี่คือยังไงเหรอครับครับ
4.ปากกาตัดเส้นสูตรน้ำนี่ชื่ออะไรเหรอครับ เห็นสมาชิกท่านอื่นเคยพูดไว้แต่จำไม่ได้แล้ว

ขอบคุณครับ