ผู้เขียน หัวข้อ: Duel gundam assault shroud Metallic custom paint  (อ่าน 3658 ครั้ง)

ออฟไลน์ Zonda

• Verified User
  • ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 13
Duel gundam assault shroud Metallic custom paint
« เมื่อ: ตุลาคม 25, 2014, 01:20:14 AM »

กลับมากับงานโมจีน+สีกระป๋องเหมือนเคยครับ  :iconfreak:
คราวนี้เป็นโมของ  Daban เหมือนเดิม สอยมาพร้อมกับ Buster gundam เมื่อคราวที่แล้วนั่นแหละ งานโมก็โอเคดีไม่มีจุดต่อยากรึหล่อขาดหล่อเกินอะไร เว้นแต่ตามสันตามขอบมันไม่ค่อยจะคมซักเท่าไหร่แต่ได้ราคามาถูกกว่าครึ่งก็พอโอเคละน่าาา  :iconfreak:

สีที่ใช้หลักๆคราวนี้ก็คือ
L-17 leaving silver ของเลย์แลน รองพื้นด้วยดำด้านก่อน
F-14 Flat black ของเลย์แลน เป็นส่วนโครงใน
p-4 ส้มแคนดี้โทนของเลย์แลน ไว้พ่นบางๆทับสีทองให้มันเหลือบๆส้มนิดนึง

ส่วนสีของทามิย่าที่ใช้ก็
ุTS-19 metallic blue
TS-21 Gold
TS-38 Gun metal

weathering หนักๆจะเป็นที่ส่วน Shroud ผมใช้สีอีนาเมล titanium silver ของทามิย่า +ตบๆซ้ำด้วย tamiya weathering master เพราะตั้งใจว่าในเมื่อเป็นเกราะภายนอกจะเยินๆหน่อยก็คงไม่แปลก แต่ส่วนที่ตัวกันดั้มผมใช้แค่ Weathering master อย่างเดียว ซึ่งจริงๆตอนแรกจะไม่ทำเลยแต่พอใส่เกราะแล้วมันดูโดดไปเลยต้องทำหน่อย  :iconsmile:

มาดูโมกันดีกว่าเนอะ  :iconwink:

หน้าตรง

เต็มตัว (โฟกัสหลุดไปที่ขาซะงั้น  :icondisapp:)

กับดูเอลบาซูก้า

ปรับสีแก้เบื่อซักนิด  :iconnasty:

แอ๊คชั่นดีกว่า  :iconlol:

ยาวไปเลยยยยย

ใส่เกราะ!!!

ใส่เกราะทั้งตัวแล้วดูอวบไปป่ะ แกจะไปดวลกะใครไม่หนักเรอะ ถอดเกราะซะเลย เอาเป็นแค่ Light armor ก็พอ!!!  :iconlol:

แอ๊คชั่นหน้ากล่อง แต่เกราะไม่เต็มเท่านะ  :iconfreak:

ลากันไปด้วยรูปมุมเดิมๆแต่ปรับสีปรับอารมละกัน  :iconlol:

ขอบคุณที่เข้ามาติชมกันคร้าบบบบบ  :iconjoy:

ออฟไลน์ Raidmaz

• **
  • Like: 27
Re: Duel gundam assault shroud Metallic custom paint
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2014, 09:46:42 AM »
ส่วนตัวว่าสวยครับแต่ชอบตอนปรับโทนมากกว่า ถ้าเลือกสีแบบตอนปรับโทนภาพมานี่ เท่ ดุ เลยครับ   :iconlove:

ออฟไลน์ peetoka1234

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 24
Re: Duel gundam assault shroud Metallic custom paint
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2014, 08:12:40 PM »
Weathering เยอะไปนะครับ...555
แต่ถ้าได้สีอย่างรูปสุดท้ายนี่แจ่มเลยครับ...

ออฟไลน์ undertaker555

• *
  • Like: 9
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2014, 11:10:59 AM »
ความชอบส่วนตัว : ผมชอบสีเมทัลลิคเงาๆแวบๆนะ แต่พอมาทำคราบเปื้อนให้ดูเก่า
แต่สีดูใหม่ มันเลยดูขัดๆไงไม่รู้ ตัวนี้ถ้าทำสีด้าน+คราบ หรือ สีเมทัลลิคสะอาดๆเงาๆวิ้งๆ
แสดงความเป็นโลหะชัดๆละงามเลย อันนี้เป็นความชอบส่วนตัวของผมนะครับ

ออฟไลน์ Zonda

• *
  • Like: 13
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2014, 12:49:06 AM »
ขอบคุณทุกความเห็นมากๆคร้าบบบบบบบ :iconlol: