ผู้เขียน หัวข้อ: tallgeese iii momoko งาน Air brush ตัวแรกของผม  (อ่าน 8232 ครั้ง)

ออฟไลน์ Alongkot

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 6
tallgeese iii momoko งาน Air brush ตัวแรกของผม
« เมื่อ: ตุลาคม 27, 2014, 02:26:39 PM »
หลังจากสมัครเข้ามาเว็บนี้ได้ซักประมาณ 2 เดือน ก็ได้แค่แขวงตัวอยูในเงามืด เก็บข้อมูลทีละนิด จนเมื่อเห็นรีวิวหลายๆกระทู้ จนทำให้กิเลสพุ้งปี๊ด  :iconwish: จึงตัดสินใจเก็บเงินไปซื้อ ชุด Airbrush   :iconfreak: ซึ่งงานแรกของผมก็ไม่กล้าลองกับ โมแท้ เลยหาของจีนมาลองซักตัวดิ...... จึงได้เกิดเป็นกระทู้นี้
หมายเหตุ รบกวนท่านเซียนทั้งหลายช่วยติชม และแนะนำเทคกะนิคให้ข้าน้อยบ้าง  :iconcryjoy:

งานสี
1 ฟ้าเมเทิลลิก ของ กันเซ
2. ขาว SNP
3. เงิน SNP
4 ทอง SNP
5.เคลียร์ใสยังไม่ได้พ่นปิดงาน เพิ่งติด sticker

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 29, 2014, 04:10:45 PM โดย Alongkot »

ออฟไลน์ delpingero

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
Re: tallgeese iii momoko งาน Air brush ตัวแรกของผม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2014, 03:25:27 PM »
งานสวยมากครับ :iconlove: ผมก็สิงมานานแล้ว ยังไม่เริ่มเข้าสู่โหมดทำสีเลย :iconpale:

• **
Re: tallgeese iii momoko งาน Air brush ตัวแรกของผม
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2014, 04:04:11 PM »
ขอบคุณครับ ปัจจัยพร้อมจัดไปเลยครับ

ออฟไลน์ unn13

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 55
  • ซื้อเท่าไรดองเท่านั้น
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2014, 04:07:58 PM »
เรื่องทำสีออกมาสวยละครับ ถ้าจะให้เพิ่มเติมก็ตรงเรื่องการขัด หลายๆจุดยังเห็นรอยบุ๋มจากการหล่ออยู่ ยิ่งผิวมันยิ่งเห็นชัดครับ ถึงจะเป็นโมแท้ชื้นส่วนชิ้นใหญ่ๆก็มีรอยบุ๋มเหมือนกันครับ ถ้าบุ๋มน้อยก็เอากระดาษทรายขัดออกเลยครับ ถ้าบุ๋มมากก็อุดด้วยพุ๊ตตี้ซะหน่อยครับ
ส่วนตรงร่องนิ้ว 3นิ้วที่หล่อติดกันวอชซะหน่อยก็ดีครับ นิ้วจะได้ดูเหมือนแยกนิ้วกันหน่อย
ส่วนทรัสเตอร์(ไอพ่น) ลองทำเป็น2สีดูครับ ปกติด้านในจะใช้สีเหลืองส้ม หรือสีแดง วิธีทำง่ายๆพ่นสีด้านในก่อนแห้งแล้วกลับด้านใช้สีเข้มพ่นทับจากฝั่งตรงข้าม ไม่ต้องติดเทปบังพ่นเลยครับ

ตัวแรกนี่งานดีกว่าตัวแรกของผมเยอะครับ สู้ต่อไปครับ

• **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2014, 04:15:41 PM »
เรื่องทำสีออกมาสวยละครับ ถ้าจะให้เพิ่มเติมก็ตรงเรื่องการขัด หลายๆจุดยังเห็นรอยบุ๋มจากการหล่ออยู่ ยิ่งผิวมันยิ่งเห็นชัดครับ ถึงจะเป็นโมแท้ชื้นส่วนชิ้นใหญ่ๆก็มีรอยบุ๋มเหมือนกันครับ ถ้าบุ๋มน้อยก็เอากระดาษทรายขัดออกเลยครับ ถ้าบุ๋มมากก็อุดด้วยพุ๊ตตี้ซะหน่อยครับ
ส่วนตรงร่องนิ้ว 3นิ้วที่หล่อติดกันวอชซะหน่อยก็ดีครับ นิ้วจะได้ดูเหมือนแยกนิ้วกันหน่อย
ส่วนทรัสเตอร์(ไอพ่น) ลองทำเป็น2สีดูครับ ปกติด้านในจะใช้สีเหลืองส้ม หรือสีแดง วิธีทำง่ายๆพ่นสีด้านในก่อนแห้งแล้วกลับด้านใช้สีเข้มพ่นทับจากฝั่งตรงข้าม ไม่ต้องติดเทปบังพ่นเลยครับ

ตัวแรกนี่งานดีกว่าตัวแรกของผมเยอะครับ สู้ต่อไปครับ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ ตัวต่อไป ว่าจะขัดเพิ่มเติ่มครับ หาโมจีนก่อน

ออฟไลน์ Fluzzy

• *
  • Like: 3
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2014, 05:31:13 PM »
ผิวสีสวยทีเดียวครับ ถ้าเก็บพวกรอยต่อและตะเข็บอีกนิดนี่เฟอเฟกเลยครับ

ออฟไลน์ San

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 56
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2014, 05:41:54 PM »
ทำไมหน้ามันสวยขึ้นหว่า.....โมดิฟายด์เพิ่มรึเปล่าครับ   :iconsmile:

• **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2014, 05:56:49 PM »
ทำไมหน้ามันสวยขึ้นหว่า.....โมดิฟายด์เพิ่มรึเปล่าครับ   :iconsmile:

โมนิดหน่อยครับ

ออฟไลน์ BigEvangel

• *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2014, 06:51:41 PM »
สวยมากคับ ชอบสีน้ำเงินเมทัลลิคแฮะ สงสัยต้องลองมั่ง

ออฟไลน์ peetoka1234

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 24
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2014, 09:54:38 AM »
สำหรับงานแอร์บรัชตัวแรก...ถือว่าสวยมากครับ
 :iconlike:

• **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2014, 10:40:53 AM »
ขอบคุณทุกท่านสำหรับคำแนะนำและคำชมครับ  :iconcry: :iconcry:

ออฟไลน์ eva-01

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 25
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2014, 03:28:14 PM »
ขอติเรื่องตัดเส้นเข้มไปนิดครับ นอกนั้นงานสีสวยครับ เรียบร้อยดี ตัวแรกได้ขนาดนี้ตัวต่อไปต้องติดตามชมต่อครับ :iconvsign:

ออฟไลน์ avichi

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 94
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2014, 02:22:00 PM »
ยินดีสำหรับงานสีตัวแรกด้วยครับ
สวยใช่มั้ยละ  :iconjoy:
atinatv

• **
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2014, 03:27:02 PM »
ของอย่างงี้ พอทำตัวแรกแล้วติดใจมันต้องมีตัวต่อไปเรื่อยๆซินะ *-*

ออฟไลน์ naiyee

• *
  • Like: 10
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2014, 07:54:35 PM »
สำหรับผม สวยแบบไม่ต้องติครับ เพราะผมฝีมือไม่ถึงครับ 555

• **
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2014, 12:44:05 AM »
สำหรับผม สวยแบบไม่ต้องติครับ เพราะผมฝีมือไม่ถึงครับ 555
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Ku2ozakizz

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 10
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2014, 08:19:13 AM »
สีแจ่มเลยครับ ติดนิดเดียวตรงที่ ทอลกีซเบ่งพลังเป็นชาวนาเม๊กเลยครับ 55+ อันนี้แซวนะ สวยครับสวยดี
จงโปรยปราย... เซมบงซากุระ.... คาเงโยชิ!!

• **
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2014, 08:55:49 PM »
สีแจ่มเลยครับ ติดนิดเดียวตรงที่ ทอลกีซเบ่งพลังเป็นชาวนาเม๊กเลยครับ 55+ อันนี้แซวนะ สวยครับสวยดี

ขอบคุณครับ  :iconnasty: :iconnasty:

ออฟไลน์ puieng

• *
  • Like: 1
  • ผมเป็นคนผู้บกพร่องการได้ยิน รักโมเดลครับ
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2014, 10:07:53 AM »
สวยดี