ผู้เขียน หัวข้อ: BATMAN 1/6 [Alex Ross]  (อ่าน 3601 ครั้ง)

ออฟไลน์ gon pumjorn

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 97
BATMAN 1/6 [Alex Ross]
« เมื่อ: เมษายน 28, 2009, 01:18:52 PM »
 BATMAN 1/6
  จริงๆเเล้ว ผมอยากจะปั้นขาใหม่ให้เค้ายืนพักเท้าข้างซ้ายหนะครับจะได้ดูดีมีสง่ากว่านี้หน่อย  : :iconsweat:  เเต่ก็ขี้เกียจเเล้ว  อิๆ(ไว้คราวหน้า)
สัญลักษณ์ที่หน้าอก ผมว่าจะทำเเบบเลือกติดเปลี่ยนได้ ระหว่าง สัญลักษณ์ค้างคาวใหญ่สีดำ  หรือ อีกเเบบ คือค้างคาวบนวงรีสีเหลืองครับ
 เเต่ส่วนใหญ่เวอร์ชั่นของรอสส จะเห็น เเบบที่ผมติดเป็นไกด์ให้ดูมากกว่าครับ (อันเล็กไปนิด) 

งานผมยังไม่ค่อยดีเท่าไหร่   ยังไงก็ช่วยเเนะนำด้วยครับ
นี่ผมว่าจะไปเเก้ไขเเละเพิ่มดีเทลต่ออีกเล็กน้อยครับ ตอนนี้ไปปรับเเต่งหน้าค้างคาวให้หล่อขึ้นอีก จะได้งามๆหน่อย
เเละ ปรับผ้าให้เนี๊ยบขึ้น
หลังจากนั้นก็จะนำไป...ซะที 

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 28, 2009, 01:19:39 PM โดย gon pumjorn »

ออฟไลน์ ong

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 2
  • http://ongarch66.multiply.com
    • Ong Photo Galleries
Re: BATMAN 1/6 [Alex Ross]
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 28, 2009, 01:32:41 PM »
โอ้ว มาคนแรกเลย
ตัวนี้มันดูตาหยี ไปนิดอะป่าวอะ แล้วก็หน้าผากย่นมาก ผมว่าเปลี่ยนหัวเป็นรุ่น dark knight น่าจะดีกว่านะพี่
ส่วนอื่นผมว่าเท่ดี โดยเฉพาะผ้าคลุมด้านหน้า

เกือบครบกลุ่มmavel แล้วนะเนี่ย   ตัวหน้า hulk หรือ spiderman ดีหละพี่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 28, 2009, 01:33:26 PM โดย ong »

ออฟไลน์ gon pumjorn

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 97
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 29, 2009, 11:23:47 AM »
เกือบครบกลุ่มmavel แล้วนะเนี่ย   ตัวหน้า hulk หรือ spiderman ดีหละพี่
  ตอนนี้คงรู้เเล้วนะครับ อิๆ hulk ผมชอบ เวอร์ชั่นทีวี มากกว่าในหนังครับ ดูสมจริงดี :iconhappy:

ออฟไลน์ Fin Funnel Xlll

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -1
  • อิเคย์ ฟิน ฟันเนลลลลลลลลลล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 29, 2009, 11:40:07 AM »
Power สูงนะครับคุณgonเห็นทำตั้งหลายตัว

รอชมครับ

ออฟไลน์ ReJInA

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 16
  • นี้มันโดนัทส่วนของชั้นนะ!!
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 29, 2009, 11:42:36 AM »
หน้าดีเทลเพียบซะแก่เลย
แต่ตัวโล้งโล่ง 55  :iconnasty:

ออฟไลน์ San

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 56
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 29, 2009, 12:09:44 PM »
 ถ่ายทอดโมตามลายเส้น อเล๊กซ์ รอส ได้ดีมักคับ เ้ก่งจิงๆ

โดยส่วนตัวชอบ สไตล์การวาดของ อยู่เหมือนกัน เหอๆ

งานเฮียเเกออกเเนว เรียลลิสติกเรย จิงจัง เคร่งขรึม