ผู้เขียน หัวข้อ: ทำสีพ่น sinunju  (อ่าน 2419 ครั้ง)

ออฟไลน์ karken

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
ทำสีพ่น sinunju
« เมื่อ: ตุลาคม 31, 2014, 12:59:22 AM »
ผมได้นั่วเลือกสีกระป๋อง tamiya จะมาพ่นตัวนี้อะครับ สีเเดงเมททาลิก ts18 สีทองts84 แต่ยังเลือกสีรองพื้นสีเงินไม่ได้ครับช่วยแนะนำหน่อยเเล้วสีดำด้วยครับอยากได้เเบบดำๆรหัสไรดีครับ สีประมาณนี้มันจะสวยไหมครับ

ออฟไลน์ Zonda

• Verified User
  • ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 13
Re: ทำสีพ่น sinunju
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2014, 10:50:30 PM »
ลองกำหนดแนวทางดูก่อนครับว่าจะทำสีเมทัลลิค สีมุกรึสีด้าน แล้วค่อยเลือกเบอร์สีไปในทางเดียวกันเช่น metallic red กับ metallic black อะไรประมาณนี้  :iconsmile: