ผู้เขียน หัวข้อ: ลองจัดแสงดูครับมือใหม่กับ RG GN-001 ‪‎Gundam‬ ‪‎Exia‬ VS HGBF Build‎Strike‬ Gundam Full Package  (อ่าน 5834 ครั้ง)

ออฟไลน์ tonstage

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
ลองจัดแสงดูครับ พึงหัดต่อ เป็นแบบต่อดิบตัดเส้น ติด decal ครบๆเล่นเอาปวดตาอยู่เหมือนกันกับ RG GN-001 ‪‎Gundam‬ ‪‎Exia‬ ส่วน HGBF Build‎Strike‬ Gundam Full Packageไม่ยุ่งยากมากนัก
นึกสนุกเลยวิ่งไปโลตัส ซื้อกระดาษดำมาติดบนฝาลัง ลองทำห้องถ่ายรูปเล็กๆดูในราคาเบาๆลองดุนะครับติชมได้
ผมใช้ Panasonic GF2 กับเลนมือหมุนของมินอลต้า

ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ :iconvsign: :iconvsign:

ออฟไลน์ Alongkot

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 6
สวยดีครับเคยคิดจะทำแต่ติดขี้เกียจ  :iconcryjoy:

ออฟไลน์ shinfear

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
          ดูดีทีเดียวสำหรับมุมกล้องแต่ว่าลองขยับหุ่นไปพร้อมเปลี่ยนมุมจะทำให้ดูดีขึ้นนะครับ เช่นหัวเอ็กเซียเอาเงยหน้าบ้างเถอะ
      หรือไม่ก็ลองเปลี่ยนอาวุธบ้างก็จะทำให้ดูมีมิติขึ้นนะครับ (เช่นดวลอาวุธระยะไกล้เอา บิลด์ถือปืนเอ็กเซียวิ่งไปฟัน เล่นกับเบส บลาๆๆ)
  แต่ด้านมุมกล้องผมว่าดีมากเลยลองเอาภาพหุ่นไปตัดต่อกะฉากเช่นพวกอวกาศ โลก ไม่ก็ปรินด์มาแปะเป็นแบ็คกราวน์ดูจะทำให้ดูเท่ห์ขึ้นเยอะครับ