ผู้เขียน หัวข้อ: ฝากตัวด้วยครับ สมาชิกใหม่ครับผม และมือใหม่พึ่งหัดต่อ โม ครับ (ช่วยแนะนำ และชี้แนะด้วยครับ)  (อ่าน 5479 ครั้ง)

ออฟไลน์ Kaikub

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
 :iconmeow: :iconmeow: รบกวนชี้แนะ ด้วยครับ
จะติ หรือยังไงก็ได้ครับ ไม่ว่ากัน เป็นมือใหม่ครับ ตัวนี้เป็นตัวแรกเลย  :iconjoy: :iconjoy:

:iconjoy: :iconjoy:

ออฟไลน์ Boat

• *
 :iconwish:
ตัวแรกจริงเหรอครับ ผมก็มือใหม่ ตอนนี้ต่อตัวที่สามยังกล้าทำแค่ตัดเส้นเอง
ตัวแรกของคุณสวยงามมากครับในสายตาผม

ออฟไลน์ Kaikub

• *
 :iconcryjoy: :iconcryjoy: ขอบคุณมากครับ ตัวนี้เป็นตัวแรกจริงๆครับ ตัวแรกในชีวิตเลย  :iconcryjoy: :iconcryjoy:

ออฟไลน์ gon pumjorn

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 97
สวยนะครับ เเต่ตอนโพสไม่ควรทำไหล่ตกนะครับ   Rg มันโพสได้เยอะกว่านี้นะครับ โชว์หน่อย :iconwish:  :iconnasty:

ออฟไลน์ puieng

• *
  • Like: 1
  • ผมเป็นคนผู้บกพร่องการได้ยิน รักโมเดลครับ
โห......มือใหม่หัดทำหุ่นโมเดล แต่งสวยงามดี พอใช้ได้ครับ

ออฟไลน์ unn13

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 55
  • ซื้อเท่าไรดองเท่านั้น
สำหรับมือใหม่หัดโพสนะครับ นอกจากลงรูปแล้วช่วยบอกรายละเอียดด้วยครับ ว่าทำอะไรไปยังไงบ้างดูแต่รูปอย่างเดียวไม่รู้จะติชมยังไงเหมือนกัน

ออฟไลน์ naroki

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
ตามนี้เลยครับ จัดท่าให้หล่อหน่อย ถ้าเป็นไปได้หาโคมไปมาเติมแสงซ้ายขวาหน่อยจะช่วยได้เยอะ ตอนนี้มืดไปหน่อยน่ะ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 11, 2014, 08:10:31 PM โดย naroki »

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

ออฟไลน์ Kai8944

• *
 :iconcryjoy: ขอบคุณนะครับ สำหรับคำชมและคำแนะนำ
ส่วนรายละเอียด การทำ ต่อเสร็จแล้วก็ตัดเส้นด้วย tamiya panel line
ติดดีคอล และก็ พ่นเคลียร์ด้าน ของ tamiya
รอจนแห้งสนิท
หลังจากนั้นก็...เอาดินสอ 2B มาฝนกันกับ กระดาษทราย เบอร์ 600 และก็ เอาคัตเตอร์บัตร มาม่วนๆบนกระดาษทรายที่เอาดินสอ2B มาฝนไปเมื่อกี้ จากนั้น เอา คัตเตอร์บัตร มาปัดๆบนชิ้นส่วน และก็ พ่นเคลียร์ทับอีกทีครับ
       ผิดพลาดอะไรก็ต้องขอโทษด้วยนะครับผม ) :iconmeow: :iconmeow:

*** ลืมไปวิธีเอาดินสอ 2B มาทำ ผมเอามาจาก พี่คนนึ่ง ที่เขาตั้งกระทู้ไว้อะครับ อ่านเจอ เห็นว่าง่ายดีเลยเสี่ยงทำดู
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 12, 2014, 12:11:51 AM โดย Kai8944 »

ออฟไลน์ athidswu

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 29
  • รู้สึกอีกทีกันพลาเต็มบ้านหมดแล้ว
ตามนี้เลยครับ จัดท่าให้หล่อหน่อย ถ้าเป็นไปได้หาโคมไปมาเติมแสงซ้ายขวาหน่อยจะช่วยได้เยอะ ตอนนี้มืดไปหน่อยน่ะ

พอดีอยากได้ รูปแบบการโพสท่าโม พอดีเลย ขอบคุณท่านนาโรด้วยอีกคนครับ

ออฟไลน์ rockwallnut

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 5
  • หัดวาด หัดประกอบ หัดทำสี
ภาพมืดไปนิดนึงครับ หาฉากมาวางและจัดไฟอีกหน่อยน่าจะสวยเลย

แล้วก็ ขอบคุณท่านนาโรอีดคนครับ ได้เท่ที่เอาไว้จัดตอนจะรีวิวแล้ว  :iconcryjoy:

ออฟไลน์ Kai8944

• *

ออฟไลน์ mangie

• *
  • Like: 7
  • ซื้อจริง-ขายจริงไม่กลิ้งกลอก
 :iconpunch:ถ้าชอบแนวนี้ ก็ถือว่าใช้ได้เลย เหมือนทหารที่ออกรบบุกป่า คลุกดิน สู้รบกันอุตลุด  :iconlol:เสร็จศึกแล้วคงได้เวลาอาบน้ำแล้วซินะ
+++พ่ายแพ้ต่อศัตรู...ดีกว่าไม่สู้ อยู่อย่างหวาดกลัว+++

ออฟไลน์ shinfear

• *
  สุดยอดครับไม่น่าเชื่อว่าเป็นมือใหม่ยังกะหุ่นเพิ่งผ่านศึกจริงมาเลย ส่วนภาพผมว่าที่หุ่นยืนคอตกดูแสงเงาดีนะครับ
      ส่วนภาพอื่นเพิ่มแสงเล่นเงาหน่อยจะดูดุขึ้นนะ แล้วอ่านลืมเช็คว่าหุ่นขยับได้แค่ไหนนะครับเพราะRG มันดีที่
                                            " จุดขยับมันเยอะเล่นท่าได้หลากหลาย "

ส่วนตัวยังไม่เคยจับRGเพราะแค่ของไฮเกรดก็ต่อไปหายไปแล้วชิ้นมันเล็ก T^T