ผู้เขียน หัวข้อ: ผู้รับใช้อย่างซื่อสัตย์ Reveal The Shield Cyclonus  (อ่าน 2910 ครั้ง)

ออฟไลน์ bluewhale

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 42
ผู้รับใช้อย่างซื่อสัตย์ Reveal The Shield Cyclonus
« เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2014, 08:56:08 AM »
สวัสดีครับ

พักจากพวกมังกร สลับมาที่ไลน์ Classic บ้างครับ (มังกรเหลืออีกสองตัวก็คิดว่าจะรีวิวให้ครบอยู่แล้วครับ) สำหรับเจ้า Cyclonus นี้ เป็นตัวที่เคยออกมาหลายครั้งแล้ว ที่ผมได้มาก็เป็นตัวในแพ็คคู่ชุด Battle in Space ครับ ซึ่งมีการเปลี่ยนสีให้แตกต่างจากเดิม ส่วนตัวคิดว่าสีสวยกว่าตัวแรกที่ออกมาครับ

Robot Mode

อันนี้สีเดิมที่เคยออกมา (เครดิต http://www.collectiondx.com/toy_review/2009/deluxe_class_cyclonus)

อันนี้คือกล่องคู่ Battle in Space ซึ่งผมได้มาทั้งชุด แต่ขอรีวิวแค่ Cyclonus ครับ

หน้าตาดูแปลกๆ หน้าแก่แต่หูแมว แต่ก็คือเหมือนในการ์ตูน G1 (จริงๆ ก็เช่นเคยที่ผมชอบดีไซน์ของ IDW มากกว่า แต่ตอนที่ซื้อตัวนี้ก็ยังไม่ออกสักทีครับ ล่าสุดมีข่าวว่าค่าย 3rd party นึงจะทำ ก็ดันทำเป็นไซส์จิ๋วอีกครับ) สติกเกอร์ที่หน้าอกเป็นลูกเล่นไปสัมผัสแล้วเปลี่ยนสีได้ครับ

ตอนแรกไม่คิดจะซื้อ หลังจากที่ดูรูปหลายครั้งก็เกิดชอบขึ้นมาแฮะเลยไปจัดมา ในตอนที่ของหายากแล้ว ยังดีที่พอหาได้ในราคามิตรภาพ

มือซ้ายทำแบบตันมา ถืออาวุธไม่ได้

จุดขยับค่อนข้างจำกัด

มีฐานก็ใช้ซะหน่อย

Target Master Nightslick

เขาคือปืนที่แปลงร่างได้นั่นเอง

จุดขยับก็ไม่ค่อยมีเท่าไร

ใช้มือถือได้

หรือเอามาต่อที่แขนก็ได้

ซึ่งแขนซ้ายก็จะต่อได้ด้วย หากเรามี Nightslick 2 ตัว ก็อาจจะติดสองข้างได้

Vihicle Mode

ยานอวกาศ สวยแปลกๆ ดี

ที่ปลายยานทำจากยาง จึงงอเมื่อโดนความร้อน เป็นมาตั้งแต่ในกล่อง มีคนบอกว่าใช้ความร้อนดัดให้ตรงได้ ผมยังไม่ได้ทำสักทีครับ

ปืนในร่างยานมีอีกหน่อย

ชอบตรงหัวเก็บได้ดี

การติดตั้ง Nightslick ในร่างยาน

ปืนหันได้

ยังคงเห่อฐาน

เทียบขนาด

จริงๆ สองคนนี้แทบไม่มีโอกาสได้เจอกัน เพราะในเนื้อเรื่องอ๊อพติมัสตายไปแล้วตอนที่ไซโคลนัสปรากฏตัว

นี่ก็เหมือนกัน เมกะทรอนได้กลายเป็นกัลวาทรอนมาคอยกระทืบไซโคลนัสผู้ซื่อสัตย์แล้ว แต่ดีไซน์ของของเล่น บอกตรงๆ ว่าไม่เคยทำใจชอบได้ครับ

วีลแจ๊ค ก็ตายไปแล้ว

หมอนี่อาจจะยังอยู่

พบกันใหม่คราวหน้าครับ อ้าวได้กล่องคู่มาแล้วไม่เอา Rodimus มาถ่ายเทียบหน่อยเรอะ คือไม่ชอบสีน่ะครับ เลยยังไม่ได้แกะกล่องเลย 5555

ออฟไลน์ bangbang04

• กัน-โอตะ
  • Like: 54
Re: ผู้รับใช้อย่างซื่อสัตย์ Reveal The Shield Cyclonus
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2014, 09:41:24 AM »
โมลนี้เป็นไซโครนัสที่สวยสุดแล้ว
ย้าย Blog ใหม่แล้วจ้า
http://bang04.blogspot.com/

ออฟไลน์ naroki

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
Re: ผู้รับใช้อย่างซื่อสัตย์ Reveal The Shield Cyclonus
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2014, 09:48:18 PM »
รวมๆสวยดีครับ แต่พอร่างยานปลายปืนเหี่ยว ดูแล้วหมดกัน ความน่าเกรงขาม  :iconfreak:

แช่น้ำร้อนแล้วดัดในนน้ำเย็นน่าจะพอช่วยได้ครับ  เหมือนพวกกาชาปอง ที่นานๆเข้าจะแอ่นอย่างเท่ตามแรงโน้มถ่วง

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

ออฟไลน์ bluewhale

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 42
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 22, 2014, 11:22:53 PM »
รวมๆสวยดีครับ แต่พอร่างยานปลายปืนเ**่ยว ดูแล้วหมดกัน ความน่าเกรงขาม  :iconfreak:

แช่น้ำร้อนแล้วดัดในนน้ำเย็นน่าจะพอช่วยได้ครับ  เหมือนพวกกาชาปอง ที่นานๆเข้าจะแอ่นอย่างเท่ตามแรงโน้มถ่วง
ขอบคุณครับไว้ว่างๆ จะลองดู