ผู้เขียน หัวข้อ: [ แกะกล่องแตกไลน์ ] รถถังอัตราจรประจำกองทัพอังกฤษ AS-90 [1/72]  (อ่าน 4546 ครั้ง)

ออฟไลน์ shinfear

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
สวัสดีครับ วันนี้ผมมารีวิวสินค้าของทาง4D อีกหนึ่งแบบ หลังจากที่ได้ต่ออApacheของทาง 4D
ที่เคยขายในเซเว่นแล้วเกิดติดใจ ผมก็เลยลองหาของซีรี่ส์อื่นมา แล้วนี่ก็คือชั้นที่ผมเพิ่งได้มาครับ ชุดรถถัง4D 1/72 ชุดที่ 2

ส่วนต่อไปจะเป็นชิ้นส่วนซึ่งมีจำนวนน้อยพอสมควร

ต่อไปจะข้ามไปตอนเสร็จแล้วกันนะครับ เพราะการต่อไม่ได้ยากอะไร
   ดีเทล+ลูกเล่น+เทียบสเกลมัดรวมเลยแล้วกัน

สรุปรวม

ข้อดี
      1.ราคาถูก (ซื้อมาชุดนึง 8กล่อง400 เฉลี่ยกล่องละ50)
      2.ดีเทลและลูกเล่นคุ้มเกินราคา
      3.ชิ้นส่วนน้อย
    ข้อเสีย
      1.มีครีบแทบทุกชิ้น ต้องเหลานิดๆ
      2.สีไม่ตรงกับหน้ากล่อง
      3.ชิ้นเล็กๆค่อนข่างอ่อน (แต่จะทนการงอได้พอสมควรเช่น ปืนรอง)

โดยรวมก็นับว่าคุ้มเกินราคาครับ แต่ว่าผมแอบเซ็งตรงที่ได้ซ้ำมาคันนึงเลยไม่ครบ ส่วนสีแม้จะไม่ตรงแต่ก็ดูดีอยู่แล้ว
  ส่วนถ้าไครต้องการเหมือนเป๊ะก็ไปทำสีเอาแล้วกัน ยังมีอีก6แบบผมจะทยอยมารีวิวเรื่อยๆ ขอบคุณที่มาอ่านครับ

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
1/72 สเกลไว้เล่นกัน zoid พอดี

ออฟไลน์ Voice

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 2
อยากจัดมั่ง ไม่ทราบว่าซื้อที่ไหนมาหรอครับ?
แล้วยี่ห้อนี้มีสเกล 1/100 มั่งหรือป่าวอ่ะครับ? :iconlove:

ออฟไลน์ shinfear

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
แล้วแบบนี้มีขายในไทยหรือเปล่าครับ

เอามาใช้กับโมกันดั้ม1/100ใด้เปล่าครับ

อันนี้ลองพิมพ์ ปืน 4D หาดูนะครับเพราะผมไม่กล้าแนะนำ ปืนของ4Dเคยต่อแต่แกตลิ่ง
     ส่วนสเกล1/100คิดว่าต้องโมมือเพิ่ม พวกไซส์ใหญ่ยุคUCอาจพอห้อยไหว

ส่วนคุณVoice ผมได้มาจากร้าน "Gundam freestye" ในร้านมีอยู่ 3ชุด แต่ละชุดจะมีรูปบอกว่าชุดนึงมีคันไหนบ้าง

" ระวังคุณอาจได้ซ้ำ " เพราะผมเองก็ซ้ำไป1ขาดไป1สงสัยตัวแรร์.......

http://www.gundamfreestyle.com ลองเข้าไปดุที่หมวดรถสเกล1/72ครับ มีพวกโมเดลเครื่องบิน เรือ เรือดำน้ำด้วยแต่ดีไหมผมไม่รู้นะไม่เคยลอง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 21, 2014, 10:04:44 PM โดย shinfear »

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
แล้วแบบนี้มีขายในไทยหรือเปล่าครับ

เอามาใช้กับโมกันดั้ม1/100ใด้เปล่าครับ

อันนี้ลองพิมพ์ ปืน 4D หาดูนะครับเพราะผมไม่กล้าแนะนำ ปืนของ4Dเคยต่อแต่แกตลิ่ง
     ส่วนสเกล1/100คิดว่าต้องโมมือเพิ่ม พวกไซส์ใหญ่ยุคUCอาจพอห้อยไหว

ส่วนคุณVoice ผมได้มาจากร้าน "Gundam freestye" ในร้านมีอยู่ 3ชุด แต่ละชุดจะมีรูปบอกว่าชุดนึงมีคันไหนบ้าง

" ระวังคุณอาจได้ซ้ำ " เพราะผมเองก็ซ้ำไป1ขาดไป1สงสัยตัวแรร์.......

Gundam freestye ร้านอยู่แถวไหนครับ รบกวนขอพิกัดเข้าโจมตีด้วยครับ :iconnasty:

ออฟไลน์ Voice

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 2
ขอบคุณมากครับ  :iconlove: