ผู้เขียน หัวข้อ: [ แกะกล่องแตกไลน์ ] รถสนับสนุน ผู้ปิดทองแห่งเยอรมัน M88A1G "เบิรก์แพนเซอร์" [1/72]  (อ่าน 2908 ครั้ง)

ออฟไลน์ shinfear

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
  สวัสดีครับ วั้นนี้ผมก็มารีวิว รถถัง4D 1/72 ชุด 2 เหมือนเดิมแต่วันนี้มันต่างออกไปครับเพราะที่ผมจะรีวิวมันไม่ใช่ "รถถัง"

รูปหน้ากล่อง

ชิ้นส่วน+ดีเทล+ลูกเล่น+เทียบไซส์

รถคันนี้ตอนต่อผมค่อนข้างสับสนว่าทำไมมันไม่ให้ปืนใหญ่มาหว่า งี้ของหายละมั้ง? แต่ก็ถึงบางอ้อครับผม
พอต่อเสร็จถึงได้รู้ว่านี่มันรถสายช่างนี่หว่า ตอนดูจากหน้ากล่องก็นึกว่าคุณที่ยาวๆน่ะปืน อันที่จริงมันเป็นเครนครับ
นับว่าเป็นของแปลกทีเดียวเพราะมันเป็นรถรูปแบบ "รถซ่อมบำรุงระดับกลาง(MRV)" มันสามารถทำหน้าที่ทั้งซ่อมแซม
ลากรถ เติมน้ำมัน สนับสนุนแทบทุกด้าน อีกทั้งมันเองยังทำงานได้ทุกสภาพพื้นที่ และสภาพอากาศ แถมมีคันไถเล็กติดอีกอัน
        เพื่อช่วยเคลียร์เส้นทางให้รถถังหนักและรถอื่นๆ ซึ่งถ้าอ่านถึงจุดนี้ หลายคนอาจสนใจ
แต่ขอโทษครับอันนี้ห่วยสุดที่ผมต่อมาในชุดเลยครับ
   เพราะว่าแม้จะมีเครนแต่ตัวโซ่กับขอเกี่ยวเป็นพลาสติกแบบเดียวกับรถ เพราะงั้นขยับบ่ได้ดอก แถมสภาพดีเทลตัวถังยังไม่เหมือนหน้ากล่องอีก
      ด้านบนโอเคเหมือน ด้านข้าง....แกหลอกช้านนนนน!!!! :iconcryout: ส่วนปืนหลัก(คันนี้ติดแค่ปืนกล) ก็ไม่มีมาให้แถมรูเปล่าๆ ให้ช้ำใจเล่นอีก
    แต่อย่าเพิ่งน้อยใจไปถ้าคุณอยากให้ดู "ไกล้เคียง" มากขึ้นพอมีวิธี ให้เอาเส้นด้ายสีดำ มามัดขึงส่วนท้ายกับตัวเครนพอช่วยได้บ้าง

สุดท้ายผมก็ขอบอกว่า เป็นคันแรกที่เฟลสุดๆขนาดนี้ ก็ลองค้นรูปเจ้านี่ดูสิดีเทลมันเยอะเอาการเลยนะ จะทำให้ได้ราคาถูกๆก็มีแต่ต้องแถเท่านั้นแหละก็ขอให้เข้าใจกันไว้ด้วย
ปล.ขอทิ้งท้ายคันนี้ไว้ว่า "มันไม่มีดีเทลมาให้ติดเหมือนเดิม"
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 26, 2014, 01:01:57 AM โดย shinfear »