ผู้เขียน หัวข้อ: HG Advance Hazel ต่อดิบ ตัดเส้น ทาสี  (อ่าน 3115 ครั้ง)

ออฟไลน์ kun2522

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 22
HG Advance Hazel ต่อดิบ ตัดเส้น ทาสี
« เมื่อ: ธันวาคม 14, 2014, 05:54:16 PM »
งานเบาๆทำเล่นฆ่าเวลาวันหยุดครับ ดองไว้จะครบปีแล้วเลยขุดมาทำสีซะหน่อย  :iconwink:

สีหลักๆ ก็gundam marker ตามปรกติครับ เลอะเทอะพอให้รู้ว่าทามือ  :iconcry:

ปล. สอบถามผู้รู้หน่อยครับว่าทำไม เจ้า Hazel Advance นี่ถึงต้องทาเล็บเป็นสีแดงด้วยครับ ตอน Hazel Custom นี่ยังสีปกติเลย หรือว่ายุค UC นี่มีผีแม่ ม่ายออกอาละวาดในโคโลนี่ด้วย ??  :icondisapp:

ออฟไลน์ unn13

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 55
  • ซื้อเท่าไรดองเท่านั้น
Re: HG Advance Hazel ต่อดิบ ตัดเส้น ทาสี
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2014, 02:38:47 PM »
พวกดีคอลที่เป็นสติกเกอร์ ขอบมันจะเห็นชัดกว่าดีคอลน้ำมาก ลองใช้อาร์ทไนฟ์ตัวขอบๆออกให้ชิดๆกับรูปจะดูเนียนขึ้นครับ

ส่วนที่ว่าทำไมเล็บแดงผมว่าคนขับคงเป็นแต๋วมั้ง  :iconlol:

ออฟไลน์ bowero

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 8
Re: HG Advance Hazel ต่อดิบ ตัดเส้น ทาสี
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 16, 2014, 05:24:42 PM »
 :iconjoy: สติ๊กเกอร์สีชมพูที่ก้น มากับกล่องเลยหรือเปล่าคะ เฟี๊ยวมาก อิอิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 22, 2014, 11:45:55 PM โดย bowero »