ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องการหิ้วกันดั้มขึ้นเครื่องครับ  (อ่าน 2938 ครั้ง)

ออฟไลน์ i3utterfly

• Verified User
  • ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 6
พอดีญาติผมจะไปญี่ปุ่นเดือนธันวาคับตรงกับpg unicorn ออกพอดีเลยกะว่าจะฝากซื้อสักตัว แต่ที่กลัวคือถ้าโหลดลงใต้เครื่องจะต้องเสียตังเพิ่มและเสี่ยงต่อการบุบมาก เลยอยากจะทราบว่า มีเพื่อนคนไหนเคยหิ้ว pg + เป้หนึ่งใบขึ้นเครื่องมาหรือเปล่าคับ หรือถ้าใครมีข้อมูลดีๆ แชร์ให้ฟังจะขอบคุณมากเลยคับ
เกิดในที่ ที่ดี นั้นดีแน่ เกิดในที่ ที่แย่ ก็ดีได้ เกิดที่ดี แล้วแย่ มีถมไป เกิดที่ไหน ก็ดีได้ ถ้าใฝ่ดี

ออฟไลน์ goox

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -1
Re: สอบถามเรื่องการหิ้วกันดั้มขึ้นเครื่องครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2014, 04:34:07 PM »
เพิ่งไปมาเมื่อเดือนก่อน แต่หิ้วมาแต่ mg 4 กล่องยัดถุงกระดาษใหญ่ๆ 2 ถุง สะพายเป้ใบนึง
ระหว่างยืนรอตรวจ ตอนกลับมาถึงไทย (ดอนเมือง) เจ้าหน้าที่กวักมือเรียก พอดูในถุงว่า
เป็นของเล่นก็ให้ผ่านไปได้เลยครับไม่ต้องตรวจไรเพิ่ม

ออฟไลน์ nanahaji

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 8
Re: สอบถามเรื่องการหิ้วกันดั้มขึ้นเครื่องครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2014, 04:45:47 PM »
กล่องขนาดประมาณพี่บี้ขึ้นเครื่องไม่ได้ครับ ต้องโหลดเอา แนะให้ใส่กระเป๋าเดินทางแล้วให้โหลดเอาดีกว่าครับ

ถ้าไม่มีกระเป๋าใส่โหลดให้โหลดไปทั้งกล่องก็ได้แต่ก็เสี่ยงดวงเอาว่าจะบุบเท่าไหนครับ จากปสก บุบไม่เยอะนะ :iconcryjoy:

ออฟไลน์ i3utterfly

• Verified User
  • ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 6
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2014, 09:12:11 AM »
ขอบคุณที่มาแชร์ประสบการณ์ให้ฟังนะครับ ผมให้ที่บ้านจองที่โหลดลงใต้เครื่องเพิ่มอีกหนึ่งใบละครับ กันเหนียว
เกิดในที่ ที่ดี นั้นดีแน่ เกิดในที่ ที่แย่ ก็ดีได้ เกิดที่ดี แล้วแย่ มีถมไป เกิดที่ไหน ก็ดีได้ ถ้าใฝ่ดี