ผู้เขียน หัวข้อ: MG GYAN หุ่นต้นแบบของ เฮีย มา คุเบะ โหลดโหดนะครับ  (อ่าน 5656 ครั้ง)

ออฟไลน์ krit_925

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 44
สวัสดีชาว Thaigundam ทุกท่าน วันนี้ผมมีผลงานมานำเสนอ กับหุ่นโบราณ เจ้า กียานหรือเกียน ที่เรารู้จักกัน
โมตัวนี้เป็นโมมือสอง จากในบอร์ดนี่แหละครับ ได้สภาพดีครับแต่ไม่มีฟิกเฮีย มา คุเบะ แต่ไม่เป็นไร ตัวโมก็หลวม
นิดหน่อยครับ แต่ก็ตามอายุแหละครับ ก็กาวกันไปรักษาไขข้อกันนิดหน่อย ตัวนี้ผมหัดเดินลายด้วย ทำมาเสร็จดู
ง่อยมากแต่ก็หัดกันไป กลัวลายที่เดินมันไม่สวยเลยทำแบบ damage มันไปเลยครับ 555  :iconlol:
เด่วไปชมผลงานกันเลยครับ

สีที่ใช้ครับ
สีม่วงอ่อน - ขาว+โคบอทบูล+ม่วง /รองพ่นเทา พ่นเหลืองทำไฮไลท์แล้วพ่นม่วงคลุม
สีน้ำเงิน - โคบอลบูล+ดำ เติม ขาว พ่นไฮไลท์
แดง - แดง+เหลืองนิดหน่อย พ่นเหมือนม่วงแต่พอพ่นแดงคลุมไฮไลท์แทบไม่เห็น
เหลือง - เหลือง+แดงนิดหน่อย พ่นเหมือนม่วง
เงิน - เงิน+ดำนิดหน่อย
รอยต่างๆ - เอาอิมนาเมลจิ้มๆ เอา
ปิดงานด้วยเคลียร์กึ่งมันกึ่งด้าน - ด้านเยอะกว่าเงา 80/20

รูปตอนทำนิดหน่อยครับ  :iconvsign:

ตอนจิ้มอิมนาเมล ตอนแรกมันเยอะไปผมก็ลบออก

ไปชมตัวงานกันเลย

ซุมรายละเอียดกันหน่อย เอาเท่าที่ได้นะครับ

แอ็กชั่นกันยาวๆ ไปครับ  :iconpunch:

เปิดไฟดาบกันหน่อย มันช่างจร้าซะเหลือเกิน (ถ้าเปิดไฟถ่ายภาพเต็มๆ นี่แทบมองไม่เห็น  :iconfreak:)

อาวุธที่ให้มาทั้งหมด เยอะมาก  :icondizzy:

ถ่ายภาพกับผู้ร่วม ภาคด้วยกัน

อามูโร่ : ชาร์ มา คุเบะ มาถ่ายรูปกัน 1 2 3 แชะ
ชาร์ : .....
มา คุเบะ : ......

ชาร์ : กุก็เป็นนิว ไทป์ นะว้อย
มา คุเบะ : แต่หุ่นกุเป็นแค่หุ่นต้นแบบ แถมเขายังผลิตแต่เกลกุลด้วย
อามูโร่ : แล้วมันเกี่ยวอะไรกับผม....

ขอบคุณพื้นที่บอร์ด ขอบคุณที่รับชม
ขออภัยหากมุขมันแป็ก  :iconhappy:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 28, 2014, 11:31:18 PM โดย krit_925 »
เหล่านักบินทั้งหลายจงสู้จนกว่าวิญญาณจะดับสูญ  แด่ zeon

ออฟไลน์ a

• Verified User
  • ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 57
Re: MG GYAN หุ่นต้นแบบของ เฮีย มา คุเบะ โหลดโหดนะครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2014, 09:20:21 AM »
ชอบโล่จัง เอฟเฟกต์นี้ทำเองหรือมีมาให้ครับแหล่มจริงๆ

ออฟไลน์ Boyzgundam

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 4
  • "โมเดลยืนยาว...สตางค์สั้น"
Re: MG GYAN หุ่นต้นแบบของ เฮีย มา คุเบะ โหลดโหดนะครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2014, 09:52:02 AM »
งามหลาย เหมือนเป็นเนื้อเหล็กเลยครับ :iconwish:

ออฟไลน์ unn13

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 55
  • ซื้อเท่าไรดองเท่านั้น
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2014, 11:30:06 AM »
Classic!!!
งานสวยถูกใจคนแก่มากครับ ว่าแต่ชาร์ทำไมไม่แดง :iconlol:

ออฟไลน์ Maquez

• Like: 30
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2014, 12:18:19 PM »
 :iconwish: งามครับ

ออฟไลน์ jason

• Like: 30
  • คนดีๆที่ยืนอยู่ในมุมมืดๆ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2014, 02:28:53 PM »
งานสวย สีเนียนดี อุดขัดก่อนพ่นสี นีมันทำสีเรียบดูดีจริงๆ

รอยถลอกก็กำลังดี สวย คลาสสิคเลยแบบนี้
MONO EYE , MODIFY , DIE FOR ZEON

ออฟไลน์ Mojojo_joe

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 15
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2014, 08:42:17 PM »
สวยมากๆเลยครับ

ออฟไลน์ nase

• *
  • Like: 60
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2014, 09:25:16 PM »
สวดยอดมากเลยครับสวยมาก

ออฟไลน์ krit_925

• Like: 44
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2014, 09:32:53 PM »
ชอบโล่จัง เอฟเฟกต์นี้ทำเองหรือมีมาให้ครับแหล่มจริงๆ

เอฟเฟคมีมาให้ครับ แต่ผมเอาทำสีเพิ่มครับ
และขอบคุณทุกท่านสำหรับคำติชมครับ ขอบคุณครับ
เหล่านักบินทั้งหลายจงสู้จนกว่าวิญญาณจะดับสูญ  แด่ zeon

ออฟไลน์ naioh2

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 80
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2014, 01:13:28 AM »
บอกได้แค่ว่าหล่อมาก :iconlol:

ออฟไลน์ armbizkit

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 4
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2014, 09:41:27 PM »
สุดยอดเลยครับท่าน

ออฟไลน์ avichi

• Like: 94
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2014, 01:36:34 PM »
สุดยอดเลยครับ
ชอบ Weathering แนวนี้มากๆ
atinatv