ผู้เขียน หัวข้อ: "ดาบพิฆาตนักสู้จากอเมริกา"MG SENGOKU ASTRAY GUNDAM รบกวนแอดมินย้ายให้ด้วยนะคับ โพสผิดห้อง  (อ่าน 7245 ครั้ง)

ออฟไลน์ sammabenz

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 34
สวัสดีเพื่อนๆพี่ๆน้องๆชาวTGคับ วันนนี้ผมมีผลงานมาให้ติชมตามเดิมคับ ตัวนี้เป็นMGจากเรื่องgundam build fightersคับ มีพื้นฐานมาจากเรดเฟรมนี่ละคับ ส่วนตัวผมชอบทำโมเดลในเหมือนในอนิเมะนะคับชอบแบบเดิม :iconjoy: ติชมแบบตรงไปตรงมาได้นะคับ ผมไม่ถือจะได้ไปพัฒนาต่อยอดคับ :iconsmile:

สีที่ใช้ก็มีดังนี้นะคับพอดีเห็นในหนังสือเลยลองทำตาม

แดง-สีเมทัลลิคของกันเช่คับเบอร์GX-202ผสมกับเคลียแดง รองพื้นด้วยสีดำเงาก่อน1รอบ แล้วปิดด้วยเคลียด้านนะคับ
ขาว-ขาวเลแลนด์พ่นไฮไลบนสีรองพื้นคับ แล้วพ่นคลุมอีกที
ดำ-พ่นดำ แล้วพ่นไฮไลด้วยสีเทาเข้มๆคับ ตัดเส้นด้วยอีนาเมลสีเทา
เขียวใส-พ่นเคลียเขียวไปเลยคับ ด้านหลังพ่นสีเงินคับจะได้ดูสว่างๆ
สีทอง-สตาร์ไบร์โกลไออาคับ

จบงานด้วยเคลียด้านนะคับ ตัวนี้ไม่ติดดีคอลนะคับ ตอนแรกติดแล้วดูตลกๆแปลกๆเลยแกะออกไปละคับ

จบแล้วคับ พบกันใหม่ผลงานต่อไปนะค้าบบบบ  :iconlol:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 28, 2014, 12:14:02 PM โดย sammabenz »

ออฟไลน์ Kaikub

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
Re: "ดาบพิฆาตนักสู้จากอเมริกา"MG SENGOKU ASTRAY GUNDAM
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2014, 12:17:58 PM »
 :iconlove:   สวยมากกกกกก ชอบๆๆๆ ต้องไปสอย มาทำบ้างและละ 
                              :iconjoy:         :iconmeow:

ออฟไลน์ shinoni

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 9
ปิดงานด้วยเคลียด้านแต่สีเงาดีจังเลย แถมตัดเส้นได้บางสวยด้วย
กำลังคิดว่าจะเอาตัวที่ดองไว้มาทำสีพอดีเลยครับ

ว่าแต่ที่ว่าเอาสีเมทาลิคมาผสมเคลียแดงนี้คือเอามาผสมกันก่อนพ่นเลยใช่มั้ยครับ
จะได้ลองทำดูบ้าง แต่ตอนนี้ยังตัดเส้นไม่เป็นเลยนะครับ :iconpale:

ออฟไลน์ avichi

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 94
สวยมากครับ
อยากสอยบ้าง
atinatv

ปิดงานด้วยเคลียด้านแต่สีเงาดีจังเลย แถมตัดเส้นได้บางสวยด้วย
กำลังคิดว่าจะเอาตัวที่ดองไว้มาทำสีพอดีเลยครับ

ว่าแต่ที่ว่าเอาสีเมทาลิคมาผสมเคลียแดงนี้คือเอามาผสมกันก่อนพ่นเลยใช่มั้ยครับ
จะได้ลองทำดูบ้าง แต่ตอนนี้ยังตัดเส้นไม่เป็นเลยนะครับ :iconpale:

ใช่คับผสมได้เลย ค่อยๆผสมนะคับระวังเข้มไป แนะนำเคลียแดงไกอาคับ แต่ในรูปผมใช้กันเช่คับ ส่วนเรื่องเคลียด้านนี่ก่อนพ่นนี่เงาแว้บมาเลยคับ ขนาดผมพ่นด้านทับยังดูเงาๆอยู่เลย :iconpale:

ออฟไลน์ armbizkit

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 4
เห็นแล้วอยากได้จัง สวยงามสุดๆเลยครับ

ออฟไลน์ naroki

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
ทำสีได้เรียบร้อยมากครับ เมตาริกสวยเหมือนในเรื่องเลย

จบงานด้วยเคลียด้านนะคับ ตัวนี้ไม่ติดดีคอลนะคับ ตอนแรกติดแล้วดูตลกๆแปลกๆเลยแกะออกไปละคับ

สงสัยเหมือนกัน  สงสัยติดดีคอลแล้วจะไม่เข้าจริงๆ  :iconlol:

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

ทำสีได้เรียบร้อยมากครับ เมตาริกสวยเหมือนในเรื่องเลย

สงสัยเหมือนกัน  สงสัยติดดีคอลแล้วจะไม่เข้าจริงๆ  :iconlol:

พอติดแล้วบอกตรงๆ ลิเกคับ 5555555 :iconpale: