ผู้เขียน หัวข้อ: สายต่อดิบ..ถ้าเราจะตัดเส้นในแผง  (อ่าน 3399 ครั้ง)

ออฟไลน์ kibrain

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
สายต่อดิบ..ถ้าเราจะตัดเส้นในแผง
« เมื่อ: ธันวาคม 11, 2014, 11:01:24 AM »
มือใหม่หัดตัดเส้นนะครับ เลยสอบถามว่า

ถ้าเราจะตัดเส้นในแผงก่อนต่อเลยจะได้ไหม หรือ ต่อมาเป็นตัวก่อนแล้วค่อยแยกชิ้นส่วนตัดเส้น หรือ ประกอบเป็นส่วนๆแล้วค่อยตัดเส้นแล้วต่อเป็นตัว

อันไหนจะดีกว่ากัน

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ BoyZone

• *
  • Like: 11
Re: สายต่อดิบ..ถ้าเราจะตัดเส้นในแผง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2014, 07:20:18 PM »
เราว่าตัดเส้นในแผงเลยดีกว่าจับง่ายดี ไม่ไปเละส่าวอื่นด้วย

ออฟไลน์ ClaZ

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 2
Re: สายต่อดิบ..ถ้าเราจะตัดเส้นในแผง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2014, 08:38:58 PM »
ส่วนตัวผมตัดออกมาเป็นชิ้นๆ แล้วตัดเส้น หลังจากนั้นประกอบ พอประกอบเสร็จผมก็ตัดเส้นอีกทีนึงครับ
เคยลองตัดเส้นจากในแผงแล้ว ถ้าเป็นสายต่อดิบตัดเส้น เส้นที่ตัดอาจจะทำให้ตัวโม เลอะได้ครับ

ปล.อยากให้ลองดูหลายๆวิธี แล้วดูว่าเราถนัดแบบไหนมากกว่าครับ การต่อโม ไม่มีกฎตายตัวครับ ต่อตามที่ชอบเลย :iconvsign:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 11, 2014, 08:45:41 PM โดย ClaZ »

ออฟไลน์ naroki

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 11, 2014, 11:04:02 PM »
ส่วนตัวไม่เคยลอง  แต่คิดว่าน่าจะยากกว่าเดิมนะ

เพราะพวกเส้นตามขอบ  เวลาเช็ดมันจะติดรันเนอร์ / แผง ทำให้เช็ดไม่สะดวก

ทั้งนี้ทั้งนั้นตาม Rep บน อย่าไปยึดติด  ลองเองเลยดีกว่า

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

ออฟไลน์ kibrain

• *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2014, 08:40:48 AM »
ขอบคุณทุกๆความคิดเห็นแล้วครับ ลองแล้วเมื่อวาน เละเทะ 5555 ทั้งแบบในแผง ทั้งแบบทีละส่วน ทั้งแบบประกอบแล้ว

ตอนนี้เลยยังไม่ตัดเส้นต่อ กลัว เละอีก :iconcryjoy:

ออฟไลน์ unn13

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 55
  • ซื้อเท่าไรดองเท่านั้น
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2014, 02:36:32 PM »
อย่ากลัวเละ กลัวเลอะ กลัวไม่สวยครับ ไม่มีใครทำได้สวยตั้งแต่ตัวแรกๆหรอกครับ (จริงๆก็มีแต่น้อยคนนะ) ฝีมือมันมาจากประสบการณ์ครับ ยิ่งทำเยอะก็ยิ่งเก่งครับ
ทำเองไม่ได้เอาไปประกวดทำออกมาเป็นยังไง เราก็ภูมิใจของเราครับ

ออฟไลน์ BoyZone

• *
  • Like: 11
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 12, 2014, 03:42:07 PM »
555 ลืมบอกไป เราตัดเส้นเส็ดแล้วทิ้งไว้3-4 ชั่วโมง แล้วค่อยต่อ

ออฟไลน์ bowero

• *
  • Like: 8
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2014, 11:19:11 PM »
555 ลืมบอกไป เราตัดเส้นเสร็จ.แล้วทิ้งไว้3-4 ชั่วโมง แล้วค่อยต่อ

จริงค่ะ รอให้สีแห้งก่อนนะคะ อย่าเพิ่งรีบลบคราบ ส่วนเกิน
หยอดทิ้งไว้ อีกวันค่อยมาลบยังได้เลยค่ะ ได้เส้นคมกว่าด้วย