ผู้เขียน หัวข้อ: [แกะกล่อง Origin Project] ครึ่งคนครึ่ง(รถ)ถัง HGUC No.7 Guntank  (อ่าน 8682 ครั้ง)

ออฟไลน์ koo

• TG Reporter
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 34

RX-75 Guntank
scale 1/144
800 เยน

เทียบไซส์กล่อง เล็กมากขนาดballยังกล่องใหญ่กว่าเลย

แต่ข้างในแผนอันแน่นเต็มกล่อง

ใบต่อ

ดีเทลแผงต่างๆ

แผงteenตะขาบเป็นพลาสติกกึ่งยาง

การประกอบ

ต่อเป็นตัวมั้ง

หน้าตรง

มุมเฉียง

ข้างหลัง

ซูมดีเทล

teenตะขาบไม่สาารถขยับได้ติดแบบฟิกตายตัว

ค็อกพิทที่หัวมีดีเทลเป็นคนนั่งอยู่

จุดขยับที่แขน

จุดขยับที่ปืนใหญ่180mm

rocket launcher 4 ลำกล้อง

action เล็กน้อย

เทียบไซส์กับ1/144ด้วยกัน zaku I tunderbolt เตี้ยกว่าชาวบ้านเค้าเลย

เทียบไซส์กับ SD gundam ver.30th

เทียบไซส์กับ "ขา" Xi 1/100 ของ elyn เอาไปแค่ครึ่งแข้ง

2รวมเป็นหนึ่ง !!!!

Gundam Tank!!!!!

ข้อดี
1.ถูกมาก
2.ไม่มีสติ๊กเกอร์
3.คลาสสิกยิ่งนัก

ข้อเสีย
1.ดีเทลน้อย
2.teenตะขาบขยับไม่ได้
3.จุดขยับน้อย มีแค่แขนกับปืนใหญ่

Origin Project
คือโปรเจ็คที่ผมจะเอา HGเก่าของหุ่นจากGundamภาคแรก และ HGภาคOriginที่กำลังจะออก มาเปรียบเทียบกัน
ตอนนี้กำลังพยายาหาตัวเก่าซื้ออยู่

นี่เป็นการทำรีวิวครั้งแรกของผม
ถ้า
-รูปไม่ชัด
-ยังactionแข็ง
-หรือนำเสนอข้อมูลผิดพลาด
-พิมพ์ผิด
ต้องขอโทษด้วยครับ

ถ้ามีข้อเสนอหรือข้อติอะไรก็บอกได้เลยนะครับ ผมจะได้นำไปพัฒนาการรีวิวครั้งหน้า
ปล.Xi 1/100 ผมขอติดไว้ก่อนตอนนี้ไม่มีอารมณ์ต่อมันต่อแล้วหมดแรงจริงๆ  :iconpale:

ขอบคุณที่เข้ามาชมครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 04, 2015, 04:59:47 PM โดย koo »
ฝากติดตามเพจด้วยนะครับ https://www.facebook.com/KOO28988

ออฟไลน์ tocodomo

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 2
Re: [แกะกล่อง Origin Project] ครึ่งคนครึ่ง(รถ)ถัง HGUC No.7 Guntank
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 04, 2015, 09:01:11 PM »
sd น่ารักสุด ตอนสลับท่อนล่างเล่นเอาตกใจไมมันแหม่ง อ่อเอา hg มาใส่ sd นิเอง
โมก็อปมีไว้ต่อ โมแท้มีไว้ดอง

ออฟไลน์ jason

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 30
  • คนดีๆที่ยืนอยู่ในมุมมืดๆ
Re: [แกะกล่อง Origin Project] ครึ่งคนครึ่ง(รถ)ถัง HGUC No.7 Guntank
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 04, 2015, 10:06:29 PM »
ตัวนี้ของผมกลายเป็นซากไปแล้ว :iconcry: :iconcry: :iconcry:
...
MONO EYE , MODIFY , DIE FOR ZEON

ออฟไลน์ AGX009

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 04, 2015, 10:08:55 PM »
มารีวิวบ่อยๆ นะครับ จะคอยติดตามอ่าน ขอบคุณครับ  :iconvsign:

ออฟไลน์ naroki

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 04, 2015, 10:29:58 PM »
เทียบราคาแล้วโมสมัยนี้ดูแพงไปเลย ทั้งๆที่แผงพอๆกัน แค่เทคโนโลยีการออกแบบดีกว่า

รอดูเวอร์ชั่นออริจินต่อน่ะครับ ราคาพุ่งไป 1700 เยนแน่ะ แถมมีโอกาศหลังหักอีก  เพราะเป็นรุ่น Early เวอร์ชั่น

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

ออฟไลน์ koo

• TG Reporter
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 34
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 04, 2015, 10:38:08 PM »
มารีวิวบ่อยๆ นะครับ จะคอยติดตามอ่าน ขอบคุณครับ  :iconvsign:
ช่วงนี้คงไม่ค่อยว่างแล้วครับ รอหลังเดือน3ถึงจะมีเวลาน่ะครับ รอหน่อยละกันครับ  :iconshy2:
รอดูเวอร์ชั่นออริจินต่อน่ะครับ ราคาพุ่งไป 1700 เยนแน่ะ แถมมีโอกาศหลังหักอีก  เพราะเป็นรุ่น Early เวอร์ชั่น
เท่าที่เห็นมา zaku II char นี่หลักหักชัวร์เพราะตัวที่จะออกเดือน3ให้มาแต่บาซูก้า  :iconcry:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 04, 2015, 10:46:00 PM โดย koo »
ฝากติดตามเพจด้วยนะครับ https://www.facebook.com/KOO28988

ออฟไลน์ krit_925

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 44
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 04, 2015, 11:05:31 PM »
คลาสิกมากตัวนี้อะครับ
เหล่านักบินทั้งหลายจงสู้จนกว่าวิญญาณจะดับสูญ  แด่ zeon

ออฟไลน์ yenta4naruk

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 05, 2015, 12:11:50 PM »
ชอบท่านรีวิวจริงๆ นี่สมัครมาเลยนะเนี่ย  :iconwish: :iconwish:

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 05, 2015, 07:17:48 PM »
ตัวนี้ที่บ้านผมฝุ่นจับไปแล้ว

แต่พอเอาไปเทียบกับของภาค Origin นี่ เหมือนมาจากเมะหุ่นยนต์คนล่ะเรื่องไปเลย :iconfreak:

ออฟไลน์ nikaloha

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 18, 2015, 10:50:42 PM »
 :iconlove:  น่าลองครับ

buggy

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มกราคม 18, 2015, 11:43:11 PM »
รีวิวได้ดีครับ ชอบๆ