ผู้เขียน หัวข้อ: NZ-999 SD Neo Zeong ต่อดิบ ตัดเส้น ทาสี  (อ่าน 4490 ครั้ง)

ออฟไลน์ kun2522

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 22
NZ-999 SD Neo Zeong ต่อดิบ ตัดเส้น ทาสี
« เมื่อ: มกราคม 03, 2015, 06:51:10 AM »

สวัสดีปีใหม่ครับ  :iconhappy:

ช่วงหยุดยาวออกไปเที่ยวก็มีแต่คนแย่งกันเที่ยว อยู่บ้านต่อโมดีกว่า  :iconfreak:

กันพลายอดฮิต SD Neo Zeong ขายพ่วงพร้อม Sinanju

ขั้นตอนทำสีหลักๆ ก็เดิมๆครับ

ตัดเส้นด้วย tamiya enamel

สีพื้นหลักๆเป็นสีพลาสติกเดิมๆ ต่อดิบนี่นะ  :iconjoy:

ทาสีด้วย gundam marker ,citadel paint

ส่วนสีทองตามลายปลอกแขนเสื้อใช้ vallejo liquid metal paint

โล่เละมากดีเทลที่ให้มาก็ไม่ชัด เดี๋ยวว่าจะติดสติ้กเกอร์ทับแทนละ  :iconsweat:

อะไหล่ที่เหลือจากการรวมร่าง

เทียบขนาดกับ SD ปรกติใหญ่ไดัใจมากแต้ฐานที่แถมมานี่แทบทำอะไรไม่ได้เลย ตั้งโชว์อย่างเดียว

เสร็จไปอีกตัวรับปี 2015  :iconhihi:

ปล. รบกวนสอบถามหน่อยครับว่าดีคอลน้ำมีปัญหาชอบติดมือมาตอนไปจับโดนทั้งๆ ที่พ่นเคลียทับแล้วนี่ เกิดขึ้นเพราะอะไรครับ? แล้วแก้ไขยังไงดี?   

ออฟไลน์ unn13

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 55
  • ซื้อเท่าไรดองเท่านั้น
Re: NZ-999 SD Neo Zeong ต่อดิบ ตัดเส้น ทาสี
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 04, 2015, 08:12:46 PM »
เรื่องดีคอลหลุด อาจจะพ่นเคลียร์บางเกินไป แต่ถ้าจะให้ดีสำหรับดีคอลน้ำ ให้ทาMr. Mark Softer ฝาเขียวทับไปด้านบนดีคอลจะช่วยให้ดีคอลติดแนบแน่นขึ้นครับ

ออฟไลน์ kun2522

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 22
Re: NZ-999 SD Neo Zeong ต่อดิบ ตัดเส้น ทาสี
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 04, 2015, 08:25:17 PM »
ขอบคุณครับ แล้วทาหลังลงเคลียไปแล้วได้ไหมครับ?

ออฟไลน์ krit_925

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 44
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 04, 2015, 11:15:23 PM »
ขอบคุณครับ แล้วทาหลังลงเคลียไปแล้วได้ไหมครับ?
ทาก่อนแล้วก่อนแล้วค่อยพ่นเคลียร์ นะครับ
ทาเสร็จแล้วทิ้งไว้คืนหนึง ก็ได้ครับ แล้วค่อยพ่นนะครับ
เหล่านักบินทั้งหลายจงสู้จนกว่าวิญญาณจะดับสูญ  แด่ zeon

ออฟไลน์ Animer

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 05, 2015, 06:57:19 PM »
สวยแต๊เด้อ