ผู้เขียน หัวข้อ: โดนสกิลเรียกพวกของกันดัมเข้าซะแล้ว  (อ่าน 2274 ครั้ง)

ออฟไลน์ toppaa01

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 3

สวัสดีครับ หลังจากที่เริ่มต่อกันดัม ก็เป็นเวลา 2 เดือนพอดีครับจากก่อนหน้านี้ในชีวิตไม่เคยดูการ์ตูนหรืออ่านอะไรเกี่ยวกับกันดัมเลย
แต่เรื่องมีอยู่ว่าเริ่มจากตัวแรกเลยเป็นตัวที่แฟนซื้อให้เป็นของขวัญวันเกิด
คือเจ้าตัวนี้ครับ (รูปทั้งหมดใช้กล้องมือถือ ขออภัยรูปไม่ค่อยชัดนะครับ)

หลังจากนั้นก็หลงไหลในการต่อทีนี้เลยเดินเที่ยวเล่นที่พาราก้อน ก็เจอเจ้าตัวนี้ลดอยู่ 50% เลยหยิบมาทันที (ตอนนั้นยังไม่รู้ว่ามีแหล่งซื้อตาม mrt TT_____TT แต่ไม่เป็นไรแพงกว่า 90 บาท)

หลังจากนั้นอีกทีก็ไปเดินเล่นเซนทรัลพระราม 9 มองข้ามไปที่ฟอร์จูนเหมือนเค้าจัดงานอะไรเลยลองแวบบบไปดูพบเจ้านี้ลดราคา (อีกแล้ว TT_____TT) ก็เลยสอยมาอย่างว่องไว

หลังจากนั้นก็มีตัวต่อๆมาเรื่อยไม่ขาดสาย (ตอนนี้กระเป๋าตัวฉีกแล้วว 2 เดือนนนโอ้ววว)

หลังจากพระเอก กับกันดั้มมามากละก็อยากได้ตัวรา้ยซักหน่อยแต่ก็ไม่ได้หลงไหลขนาดนั้นก็เลยเลือกซื้อที่เป็นโมจีน เลยลองไปเดินเล่นๆสะพานเหล็ก เลือกจากตัวที่เว็บ thaigundam นี่แหละ เลือกตัวที่รีวิวว่าคะแนนดีที่สุด

เลยได้ตัวนี้มา แต่หลังจากต่อโมแท้มาหลายตัว คุณตัวนี้ก็ทำเสียแรงไปพอสมควร (ขนาดมีแค่4แผง) เนื้อพลาสติก+สีดูห่วยๆ เลยพ่นเคลียเงาทับไปดู ดูโอเคขึ้นเยอะเลย ขาก็ขยับแล้วหลุดทั้งสองข้าง
ข้างนึงพอกกาวได้สำเร็จ อีกข้างทำไงก็ไม่ได้ติดตายเลย TT_______TT :iconcry:

และล่าสุดก็ได้ตัวนี้มา

พอต่อโอ้วแม่เจ้าอย่างเท่ ไม่น่าซื้อของปลอมเลย

และนี่เอาตัวนี้เพราะชอบวิงซีโร่เป็นพิเศษแต่ sd หาซื้อที่ไหนก็ไม่ได้เลยจัดของจีนมาซะเลย

จบแล้วครับกับการบ่นของผมอิอิ สวัสดีปีใหม่ทุกๆท่านครับ
ขอบคุณบอร์ดนี้มากๆครับที่ให้ความรู้เกี่ยวกับโมเดล และการรีวิวของหลายๆคนที่ทำให้ตัดสินใจซื้อถูกใจ คุ้มค่ามากครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 09, 2015, 03:28:09 AM โดย toppaa01 »

ออฟไลน์ poonshop55

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 2
Re: โดนสกิลเรียกพวกของกันดัมเข้าซะแล้ว
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 09, 2015, 10:27:44 AM »
แนะนำ..เข้าเฟสบุค...พิมพ์   ..................คนประมูลกันดั้ม................
หมดตูดหนักกว่าเดิม......................
https://www.facebook.com/groups/1400141716917119/
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 09, 2015, 10:28:24 AM โดย poonshop55 »