ผู้เขียน หัวข้อ: MG Rezel type-c defenser a + b unit gr  (อ่าน 3513 ครั้ง)

ออฟไลน์ zceneza

• Verified User
  • มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
MG Rezel type-c defenser a + b unit gr
« เมื่อ: มกราคม 21, 2015, 02:14:22 AM »
ไม่มีอะไรมากครับ ต่อดิบ ไม่ตัดเส้น จับมาคลุกฝุ่นด้วย ดินสอ EE (เคยมีสมาชิกในบอร์ดลงรีวิวไว้ ผมเลยเอามาเป็นแรงบันดาลใจครับ)

ติชมได้ครับผม  :iconvsign:

เตรียมดินสอ

จบแล้วคร้าบบบ

ออฟไลน์ Ku2ozakizz

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 10
Re: MG Rezel type-c defenser a + b unit gr
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 21, 2015, 08:42:42 AM »
ทำใจคลุกฝุ่นไม่ลงจริงๆ T-T
จงโปรยปราย... เซมบงซากุระ.... คาเงโยชิ!!

• *
Re: MG Rezel type-c defenser a + b unit gr
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 21, 2015, 09:25:11 AM »
ทำใจคลุกฝุ่นไม่ลงจริงๆ T-T

ต้องลองดูซักครั้งครับ ตอนแรกผมก็อยากลองทำสีดู แต่ด้วยปัจจัยหลายๆอย่างไม่ค่อยอำนวย ผมเลยจับคลุกฝุ่นเลยครับ  :iconlol: :iconlol: :iconlol:

ออฟไลน์ Rawit

• *
  • hello
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 21, 2015, 12:02:56 PM »
มีคำถามครับ   :ถ้าเอาไปคุลกฝุ่นแบบนี้แล้ว เวลาจับตัวโมเดลมาเล่น มันจะเลอะมือไหมครับ ?

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 21, 2015, 04:34:47 PM »
มีคำถามครับ   :ถ้าเอาไปคุลกฝุ่นแบบนี้แล้ว เวลาจับตัวโมเดลมาเล่น มันจะเลอะมือไหมครับ ?

เลอะครับ  :iconlol: :iconlol: :iconlol:

ออฟไลน์ NeoX

• กัน-โอตะ
  • Like: 41
  • HG Collecter [BlAcK] เถิดเทิง
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 21, 2015, 04:55:21 PM »
เทคนิคนี้ เคยใช้

วีธีผม ต่อให้เสร็จ พ่นเครียร์ด้าน แล้วก็ ละเลงให้สมใจ จากนั้นก็พ่นเครียร์ด้านปิดงาน.. :iconvsign:

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 22, 2015, 09:11:17 PM »
ไอเดียครับ :iconvsign:

แต่แบบนี้มันเอามาตั้งโชว์นอกกล่องลำบากหรือเปล่าครับ พอฝุ่นขึืนเอาผ้าชุบน้ำเช็ดไม่ได้